Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / ਸੀ.ਆਈ.ਐਫ਼. ਨੇ ਵੱਖਰੇ ਅੰਦਾਜ਼ ‘ਚ ਇਨਕਲੂਸਿਵਨੈੱਸ ਅਤੇ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਇਆ

ਸੀ.ਆਈ.ਐਫ਼. ਨੇ ਵੱਖਰੇ ਅੰਦਾਜ਼ ‘ਚ ਇਨਕਲੂਸਿਵਨੈੱਸ ਅਤੇ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਇਆ

ਓਕਵਿਲੇ/ ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼
ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਜਨਤਕ ਨੀਤੀ ਜਥੇਬੰਦੀ ਕੈਨੇਡਾ ਇੰਡੀਆ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ, 26 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਬਰੈਂਪਟਨ ਦੇ ਪੀਅਰਸਨ ਕਨਵੈਨਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ‘ਚ ਇਕ ਅਨੋਖੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਮੇਜਬਾਨੀ ਕੀਤੀ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਇਨਕਲੂਸਿਵਨੈੱਸ ਐਂਡ ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਸੀਜ਼ ਦਾ ਉਤਸਵ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਜੀਵਤ ਲੋਕਤੰਤਰਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਿਆਂ ਕੀਤਾ, ਅਰਥਾਤ ਇਕ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਭਾਰਤ, ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਆਏ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੌਂਸਲ ਜਨਰਲ ਸ੍ਰੀ ਦਿਨੇਸ਼ ਭਾਟੀਆ, ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੇ ਕੌਂਸਲਰ ਜਨਰਲ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਗਲਿਟਬਾਰਾਮ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਮੇਸ਼ ਸੰਘਾ, ਜੋ ਕੈਨੇਡਾ-ਭਾਰਤ ਸੰਸਦੀ ਮਿੱਤਰਤਾ ਸਮੂਹ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵੀ ਹਨ, ਨੇ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਭਾਰਤ, ਕੈਨੇਡਾ, ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਭਾਸ਼ਣ, ਕਰੀਬੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਭਾਰਤ, ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ, ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅਨੰਦ ਉਠਾਇਆ ਗਿਆ। ਐਮ.ਪੀ.ਪੀ. ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਾਂਗਟ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ 200 ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਵਪਾਰਕ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰਕ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਕ-ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਉਤਸ਼ਾਹ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਭਾਰਤੀ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਨਾਚ, ਰਵਾਇਤੀ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਨਾਚ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਕ ਦੇਸ਼ੀ ਨਾਚ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜੋ ਸਾਰੇ ਇਕ ਹੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।
ਓਨਟਾਰੀਓ 150 ਵਲੋਂ ਸਮਰਥਿਤ ਇਸ ਘਟਨਾ, ਸਰਬ ਵਿਆਪੀ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੋਕਤੰਤਰਾਂ ਦਾ ਸੱਚਾ ਉਤਸਵ ਸੀ। ਤਿੰਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਕੌਮੀ ਅਕਾਦਮੀਆਂ ਵਲੋਂ ਖੇਡਿਆ ਗਿਆ, ਤਿੰਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵੀਡੀਓ ਦਿਖਾਏ ਗਏ ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਕੈਨੇਡਾ ਇੰਡੀਆ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਗਈ।
ਸੀ.ਆਈ.ਐਫ. ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਸ੍ਰੀ ਅਜੀਤ ਸੋਮੇਸ਼ਵਰ ਨੇ ਸਵਾਗਤੀ ਭਾਸ਼ਨ ਦਿੱਤਾ, ਜਦੋਂਕਿ ਸ੍ਰੀ ਸਤੀਸ਼ ਠੱਕਰ ਨੇ ਆਖ਼ਰੀ ਟਿੱਪਣੀ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਾਹਜ਼ਰੀ ਅਤੇ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ। ਪੰਕਜ ਦੇਵ ਅਤੇ ਇਕ ਪ੍ਰਮੁਖ ਸੀ.ਆਈ.ਐਫ.ਮੈਂਬਰ ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਮਾਲਕ ਸੀ। ਸੀ.ਆਈ.ਐ. ਦੇ ਕੌਮੀ ਸੰਯੋਜਕ ਸ੍ਰੀ ਅਨਿਲ ਸ਼ਾਹ, ਜੋ ਯੂਰਪ ਗਏ ਸਨ, ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵੀਡੀਓ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ।

 

Check Also

ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਰਬ ਸਾਂਝਾ ਕਵੀ ਦਰਬਾਰ ਦੀ ਕੈਨੇਡਾ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਈ

ਟੋਰਾਂਟੋ : ਬੀਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਮਗੜ੍ਹੀਆ ਭਵਨ ਵਿਖੇ ਸਰਬ ਸਾਂਝਾ ਕਵੀ ਦਰਬਾਰ ਦੀ ਕੈਨੇਡਾ ਕਮੇਟੀ ਦੀ …