Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / ‘ਕਲਮ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ’ ਵੱਲੋਂ ਪੂਰਨ ਸਿੰਘ ਪਾਂਧੀ ਦਾ ਸਨਮਾਨ

‘ਕਲਮ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ’ ਵੱਲੋਂ ਪੂਰਨ ਸਿੰਘ ਪਾਂਧੀ ਦਾ ਸਨਮਾਨ

ਬਰੈਂਪਟਨ : ਲੰਘੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ‘ਅਜੀਤ’ ਭਵਨ ਵਿਚ ‘ਕਲਮ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ’ ਵੱਲੋਂ ਉੱਘੇ ਸਾਹਿਤਕਾਰ ਪੂਰਨ ਸਿੰਘ ਪਾਂਧੀ ਦਾ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪਲੈਕ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਵਿਚ ਕਲਮ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਜਾਇਬ ਸਿੰਘ ਚੱਠਾ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੰਵਲਜੀਤ ਕੌਰ, ਕ੍ਰਿਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪੰਨੂ, ਆਸ਼ਕ ਰਹੀਲ, ਨੀਟਾ ਬਲਵਿੰਦਰ, ਡਾ. ਹਰਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਚੀਮਾ, ਕਵਿੱਤਰੀ ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਦਿਓਲ ਅਤੇ ਦਰਜਣਾਂ ਹੋਰ ਵਿਦਵਾਨ ਲੇਖਕ, ਕਵੀ ਤੇ ਕਲਾਕਾਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਨੇ ਪਾਂਧੀ ਜੀ ਦੇ ਮਾਤ-ਭਾਸ਼ਾ ਪੰਜਾਬੀ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕ, ਕਵੀ, ਕਹਾਣੀਕਾਰ, ਵਾਰਤਾਕਾਰ, ਕਲਾਸੀਕਲ ਸੰਗੀਤ ਦੇ ਮਾਹਰ, ਗੁਰਬਾਣੀ ਦੇ ਵਿਆਖਿਆਕਾਰ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੁਲ੍ਹਝੇ ਤੇ ਸਨਿੱਮਰ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਭਰਪੂਰ ਪਰਸੰਸਾ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਇੰਨ੍ਹਾ ਦੀਆਂ ਦਰਜਣ ਕਿਤਾਬਾਂ ਵਿਚੋਂ ‘ਸੰਗੀਤ ਦੀ ਦੁਨੀਆਂ’ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਲੇਖਕ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸਰਵਣ ਸਿੰਘ ਦੁਆਰਾ ਸੰਪਾਦਤ ਅਭਿਨੰਦਨ ਪੁਸਤਕ: ‘ਸੁਰੀਲਾ ਤੇ ਰਸੀਲਾ ਸ਼ੈਲੀਕਾਰ ਪੂਰਨ ਸਿੰਘ ਪਾਂਧੀ’ ਬਾਰੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ।

Check Also

ਦੇਸ਼ ਭਗਤ ਸਪੋਰਟਸ ਐਂਡ ਕਲਚਰਲ ਸੋਸਾਇਟੀ ਤੇ ਉਨਟਾਰੀਓ ਸਿੱਖ ਐਂਡ ਗੁਰਦਵਾਰਾ ਕੌਂਸਲ ਵਲੋਂ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੀਰੀ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ

ਬਰੈਂਪਟਨ/ਡਾ. ਬਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸੇਖੋਂ : ਦੇਸ਼ ਭਗਤ ਸਪੋਰਟਸ ਐਂਡ ਕਲਚਰਲ ਸੋਸਾਇਟੀ ਵਲੋਂ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਕਲਮਾਂ …