Breaking News
Home / ਦੁਨੀਆ / ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਪਾਕਿ ਪਹੁੰਚੇ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭੇਜਿਆ

ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਪਾਕਿ ਪਹੁੰਚੇ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭੇਜਿਆ

Indian Senek Bharat Bejaia copy copyਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਭੁਲੇਖੇ ਨਾਲਸਰਹੱਦਪਾਰਕਰ ਕੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਗਏ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜੀ ਚੰਦੂ ਬਾਬੂ ਲਾਲਚਵਾਨ (22) ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜਾਂਚ ਮਗਰੋਂ ਅਟਾਰੀ-ਵਾਹਗਾਸਰਹੱਦਰਸਤੇ ਭਾਰਤਹਵਾਲੇ ਕਰਦਿੱਤਾ। ਇੱਥੇ ਪੁੱਜਦਿਆਂ ਹੀ ਫੌਜੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲਲੈ ਗਏ। ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਰੇਂਜਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਬੀਐਸਐਫਹਵਾਲੇ ਕੀਤਾ। ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਰੇਂਜਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀਵਰਦੀਅਤੇ ਹਥਿਆਰਵੀਵਾਪਸਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਹ ਫੌਜੀ 29 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਕਸ਼ਮੀਰਸਰਹੱਦਰਸਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਹੇਠਲੇ ਮਕਬੂਜਾਕਸ਼ਮੀਰਵਿੱਚਚਲਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰਕਰਲਿਆ ਗਿਆ। ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੇ ਮਿਲਟਰੀਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰਰਾਹੀਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨਵਿਚਲੇ ਹਮਰੁਤਬਾਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਕਈ ਵਾਰ ਗੱਲਬਾਤਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਹਾਅਕੀਤਾ ਗਿਆ। ઠਚੰਦੂ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੀ37ਵੀਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀਰਾਈਫਲ ઠਦਾਸਿਪਾਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਧੂਲੇ ਦੇ ਪਿੰਡਬੋਰਵਿਹਾਰਦਾਵਾਸੀ ਹੈ। ਬੀਐਸਐਫਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਚੰਦੂ ਨੂੰઠਲੈ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀਦਵਿੰਦਰਫੜਨਵੀਸ ਨੇ ਚੰਦੂ ਚਵਾਨ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨਵੱਲੋਂ ਛੱਡਣਦਾਸਵਾਗਤਕੀਤਾ ਹੈ।

Check Also

ਸ਼ਾਹਬਾਜ਼ ਸ਼ਰੀਫ਼ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ 24ਵੇਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਚੁੱਕੀ ਸਹੁੰ

ਸਹੁੰ ਚੁੱਕ ਸਮਾਗਮ ਵਿਚ ਨਵਾਜ਼ ਸ਼ਰੀਫ ਵੀ ਰਹੇ ਹਾਜ਼ਰ ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ ਸ਼ਾਹਬਾਜ਼ ਸ਼ਰੀਫ਼ ਨੇ 2022 …