Breaking News
Home / ਜੀ.ਟੀ.ਏ. ਨਿਊਜ਼ / ਪ੍ਰਾਈਡ ਪਰੇਡ ‘ਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਮਨਾਇਆ ਜਸ਼ਨ

ਪ੍ਰਾਈਡ ਪਰੇਡ ‘ਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਮਨਾਇਆ ਜਸ਼ਨ

ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਪਰੇਡ ਅਤੇ ਝਾਕੀਆਂ ਨੂੰ ਪਿਆ ਰੋਕਣਾ
ਟੋਰਾਂਟੋ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਲੰਘੇ ਦਿਨੀਂ ਟੋਰਾਂਟੋ ਦੀ ਪ੍ਰਾਈਡ ਪਰੇਡ ਵਿੱਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਨੱਚਦੇ-ਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਇਆ, ਪਰ ਪਰੇਡ ਨੂੰ ਵਿਚਕਾਰ ਹੀ ਰਾਹ ਵਿਚ ਹੀ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਇਸਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।
ਖੁਦ ਨੂੰ ਪਿੰਕਵਾਸ਼ਿੰਗ ਖਿਲਾਫ ਕਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲਗਭਗ 30 ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੁਪਹਿਰ 2 ਵਜੇ ਪਰੇਡ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਸਾਢੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ, ਵੇਲੇਸਲੀ ਸਟਰੀਟ ਦੇ ਠੀਕ ਦੱਖਣ ਵਿੱਚ ਯੋਂਗ ਸਟਰੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਨਰ ਫੜ੍ਹਕੇ ਨਾਅਰੇ ਲਗਾਏ। ਨਾਥਨ ਫਿਲੀਪਸ ਸਕਵਾਇਰ ਉੱਤੇ ਪਰੇਡ ਸਮਾਪਤੀ ਤੋਂ ਦੱਖਣ ਵੱਲ ਵੱਧ ਰਹੀਆਂ ਝਾਂਕੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾਰਚ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਫਸ ਗਏ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ‘ਫਰੀ ਫਿਲੀਸਤੀਨ’ ਅਤੇ ‘ਪ੍ਰਾਈਡ ਇਜ਼ ਏ ਪ੍ਰੋਟੇਸਟ’ ਦੇ ਨਾਅਰੇ ਲਗਾਏ।
ਵਿਰੋਧ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ 45 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ, ਪ੍ਰਾਈਡ ਟੋਰਾਂਟੋ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਪਰੇਡ ਦਾ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਪ੍ਰਾਈਡ ਟੋਰਾਂਟੋ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਅਨਾਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਜਨਤਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ ਦੀ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤੀਬਧਤਾ ਕਾਰਨ ਪਰੇਡ ਦੇ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਨ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਸੀ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਨ ਤਰੀਕੇ ਵਲੋਂ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦਾ ਗਹਿਰਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਪਰ ਸਾਡੀ ਪਹਿਲ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਤੀਭਾਗੀਆਂ ਅਤੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਹੈ।
ਗਰੁੱਪ ਵੱਲੋਂ ਵੰਡੇ ਇੱਕ ਪੈਂਫਲੇਟ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਛੇ ਮੰਗਾਂ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਮੁੱਖ ਮੰਗ ਟਰਟਲ ਆਈਲੈਂਡ ਅਤੇ ਸੂਡਾਨ, ਫਿਲੀਸਤੀਨ ਅਤੇ ਕਾਂਗੋ ਵਿੱਚ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਹਿੰਸਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਰਗਰਮ ਰੂਪ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਾਰੇ ਨਿਗਮਾਂ ਤੋਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਵਾਪਿਸ ਲੈਣਾ ਸੀ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀ ਲੈਇਲਾ ਸਲਮਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਫਿਲੀਸਤੀਨ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਆਕਰਸ਼ਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹੁੰਚੇ ਹਾਂ।
ਟੋਰਾਂਟੋ ਪੁਲਿਸ ਪਰੇਡ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ, ਪਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਬ ਤੋਂ ਲਗਭਗ ਦੋ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਯੋਂਗ ਸਟਰੀਟ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਫੁਟਪਾਥ ‘ਤੇ ਵੇਲੇਸਲੀ ਸਟਰੀਟ ‘ਤੇ ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਮਾਰਚ ਕੀਤਾ।

 

 

Check Also

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਡੇਅ ਮੌਕੇ ਕੈਡੀਅਨ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਦੀ ਕੀਤੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾ

ਓਟਵਾ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਕੈਨੇਡਾ ਡੇਅ ਮੌਕੇ ਆਪਣੇ ਸੰਬੋਧਨ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ …