Breaking News
Home / ਹਫ਼ਤਾਵਾਰੀ ਫੇਰੀ / ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਕਹਿਰ ‘ਚ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ, 9 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਪੈਕੇਜ ਨੂੰ ਸੰਸਦ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ

ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਕਹਿਰ ‘ਚ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ, 9 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਪੈਕੇਜ ਨੂੰ ਸੰਸਦ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ

ਓਟਾਵਾ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ 9 ਅਰਬ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਪਗ 6.4 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ) ਦਾ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕੈਨੇਡਾ ਰੈਵੇਨਿਊ ਏਜੰਸੀ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਪਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਕਿ ਬਿਨੈ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ।ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਮਦਨ ਜਾਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਖ਼ਤਮ ਹੋਈਆਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਲਾਭਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਕੈਨੇਡਾ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਸਟੂਡੈਂਟ ਬੈਨੀਫਿਟ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਮਈ ਤੋਂ ਅਗਸਤ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ 1,250 ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਡਾਲਰ ਮਿਲਣਗੇ। ਨਿਰਭਰ ਜਾਂ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਜੋ ਅਪਾਹਜ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ 2000 ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਡਾਲਰ ਮਿਲਣਗੇ। ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਮਦਦ ਇਕੱਠੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ ਕਿ ਉਹ ਗਰਮੀ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਕਿਰਤ ਦੀ ਘਾਟ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਮਾਲਕਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਵਾਲੇ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣਗੇ।
ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਮਦਦ ਪੈਕਜਾਂ ਵਿੱਚ ਕੈਨੇਡਾ ਸਮਰ ਗੈਰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਵਾਲੇ ਮਾਲਕਾਂ ਲਈ ਤਨਖਾਹ ਗ੍ਰਾਂਟਾਂ, ਵਧੀਆਂ ਤੇ ਫੈਲਾਏ ਖੋਜ ਗਰਾਂਟਾਂ ਤੇ ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀਆਂ ਅਦਾਇਗੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ 15 ਮਈ ਤੋਂ ਯੋਗ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਣਗੇ।ਚਾਹਵਾਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਇਸ ਗ੍ਰਾਂਟ ਦੇ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਰੈਵੇਨਿਊ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਆਵੇਦਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਾਂ https://www.canada.ca/en/services/benefits/education/student-aid/grants-loans.html ਇਥੇ ਜਾ ਕੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Check Also

ਅਦਾਰਾ ਪਰਵਾਸੀ ਵੱਲੋਂ ਵਿਸਾਖੀ ਦੀਆਂ ਲੱਖ-ਲੱਖ ਵਧਾਈਆਂ

ਖ਼ਾਲਸਾ ਪੰਥ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਹਾੜਾ ਹੈ ਵਿਸਾਖੀ, ਘਰ ਵਿਚ ਅਨਾਜ਼ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਆਈਆਂ ਖੁਸ਼ੀਆਂ …