Breaking News
Home / ਦੁਨੀਆ / ਸੈਕਸ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਨਵੀਂ ਸੋਚ ਜ਼ਰੂਰੀ

ਸੈਕਸ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਨਵੀਂ ਸੋਚ ਜ਼ਰੂਰੀ

ਟੋਰਾਂਟੋ : ਜੋਤਵਿੰਦਰ ਸੋਢੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, ਆਖ਼ਰਕਾਰ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਦੀ ਸਲਾਹ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸੈਕਸ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਮਰੱਥ ਹਨ। ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਹੁਣ ਸਹਿਮਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ‘ਸਹੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਸਹੀ ਸਿੱਖਿਆ’ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇਣ ਲਈ ਪੁੱਛ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਕੀਕੀ ਮੁੱਦਿਆਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ; ਗਣਿਤ, ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਨਸ਼ੀਲੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਬਿਹਤਰ ਬਦਲਾਓ ਕਰਨ ‘ਚ ਅਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੋਢੀ ਨੇ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ‘ਚ ਸੰਪੂਰਨ ਸਿੱਖਿਆ ਸੁਧਾਰ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਬਰੈਂਪਟਨ ‘ਚ ਬੁਨਿਆਦੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਕਮੀ ਇਕ ਵੱਡੀ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ 6 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲੇ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵੱਧਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਦੂਜੇ ਵੱਡੇ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਨ ‘ਚ ਅਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੋਢੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਟੋ ਬੀਮਾ ਦਰਾਂ ਬੇਹੱਦ ਉੱਚੀਆਂ ਹਨ, ਇਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਬਰੈਂਪਟਨ ‘ਚ ਡਾਕ ਕੋਡ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਬੀਮਾ ਵੀ ਗ਼ੈਰ-ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਹਾਈਡ੍ਰੋ ਦਰਾਂ ਬੇਹੱਦ ਉੱਚੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਓਨਟਾਰੀਓ ਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਬਿੱਲਾਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਾਭਦਾਇਕ ਜਾਇਦਾਦ ਵੇਚ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਦੌਰਾਨ ਪੀ.ਸੀ.ਪੀ.ਓ. ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਤਾਨਿਆ ਸੈਕਸ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਆਧਾਰਤ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਡੌਗ ਫੋਰਡ ਨੇ ਕੈਥਲੀਨ ਵਾਈਨ ਦੀ ਡਾਨ ਵੈਲੀ ਵੇਸਟ ਦੀ ਸਵਾਰੀ ‘ਚ ਕਰਵਾਈ ਇਕ ਭਰਵੀਂ ਮੀਟਿੰਗ ”ਚ ਸੈਕਸ ਏਡ ‘ਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰੇ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਡਗ ਫੋਰਡ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਵਧੇਰੇ ਟੈਕਸ ਵਾਲੇ ਰਾਜ ‘ਚ ਕਾਰਬਨ ਟੈਕਸ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

Check Also

ਲਾਹੌਰ ਦੇ ਅਨਾਰਕਲੀ ਬਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਹੋਇਆ ਬੰਬ ਧਮਾਕਾ

ਚਾਰ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਤੇ ਕਈ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ …