Breaking News
Home / ਦੁਨੀਆ / ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਹੈ …ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਰਹੇਗਾ “ਗ਼ਦਰ 2”

ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਹੈ …ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਰਹੇਗਾ “ਗ਼ਦਰ 2”

ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਹੈ …ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਰਹੇਗਾ
ਆਉਣ ਵਾਲੀ 11 ਅਗਸਤ 2023 ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਫ਼ਿਲਮ ਗ਼ਦਰ 2

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ / ਪ੍ਰਿੰਸ ਗਰਗ : ਕਰੀਬ 2 ਦਹਾਕੇ ਪਹਿਲਾ ਆਈ ਫ਼ਿਲਮ ਗ਼ਦਰ ਇਕ ਪ੍ਰੇਮ ਕਥਾ ਨੇ ਲੋਕ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਪਿਆਰ ਦੀ ਅਨੋਖੀ ਮਿਸਾਲ ਪੈਦਾ ਕੀਤੀ ਸੀ , ਸਨੀ ਦਿਓਲ ਅਤੇ ਅਮੀਸ਼ਾ ਪਟੇਲ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਹਰ ਇਕ ਦੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਛੂਹਿਆ ਸੀ , ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਅਗਰ ਦੇਸ਼ਾ ਦੀ ਤਾ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਵੀ ਆਪਸੀ ਪਿਆਰ ਦੇ ਵਿਚ ਨੇੜਤਾ ਵਧੀ ਸੀ . ਅਤੇ ਹੁਣ ਦੁਬਾਰਾ ਗ਼ਦਰ 2 ਫ਼ਿਲਮ ਰਿਲੀਜ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸਦਾ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬੜਾ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ |

(ਗਦਰ 2′ ਦਾ ਟੀਜ਼ਰ)

https://youtu.be/4Rklb7IY8F0

“ਦਮਾਦ ਹੈ ਯੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕਾ,” ਗਦਰ 2 ਦੇ ਟ੍ਰੇਲਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। “ਇਸਕੋ ਨਰਿਆਲ ਦੋ, ਟਿੱਕਾ ਲਗਾ, ਵਰਨਾ ਲਾਹੌਰ ਲੈ ਜਾਏਗਾ ।” ਇਸ ਪ੍ਰਵਚਨ ਨਾਲ, ਇਹ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਹੈਂਡ ਪੰਪ ਦੀ ਬਜਾਏ ਇਸ ਵਾਰ ਕਾਰ ਦੇ ਪਹੀਏ ਨਾਲ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਨਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ 2001 ਦੀ ਫਿਲਮ ਗਦਰ ਏਕ ਪ੍ਰੇਮ ਕਥਾ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸੰਵਾਦ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ, ਉਸਨੇ ਉਸ ਸਮੇਂ, ਨਾ ਤਾਂ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਜਾਂ ਇਸਦੇ ਵਿਗਿਆਪਨ ਵਿੱਚ ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 21 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਜ਼ੀ ਸਟੂਡੀਓਜ਼ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ‘ਗਦਰ 2’ ਦਾ ਦਮਦਾਰ ਮੋਸ਼ਨ ਪੋਸਟਰ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੈਪਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ, “ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ, ਤਾਰਾ ਸਿੰਘ ਹਰ ਚੁਣੌਤੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਨ | ਗ਼ਦਰ 2 ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਿਵਸ! 11 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਖੋ।” ਇਸ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੇ ਪੋਸਟਰ ‘ਚ ਤਾਰਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਬੇਟੇ ਚਰਨਜੀਤ ਯਾਨੀ ਐਕਟਰ ਉਤਕਰਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਗੋਲੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਦੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦਾ ਹੱਥ ਫੜ ਕੇ ਭੱਜਦੇ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।


ਅਗਰ ਗੱਲ ਕਰ ਲਈਏ ਗੀਤ ਦੀ ਜਦੋਂ ‘ਉਡ ਜਾ ਕਾਲੇ ਕਾਵਾ’ ਗੀਤ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ‘ਗਦਰ: ਏਕ ਪ੍ਰੇਮ ਕਥਾ’ ਨਾਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਤਾਂ ਇਹ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਿਆਰ ਦਾ ਗੀਤ ਬਣ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅਜੇ ਵੀ ਭਾਰਤੀ ਸਿਨੇਮਾ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੀਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਅੱਜ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੇ ਅਸਲੀ ਫਿਲਮ ਦੇ ਸੰਗੀਤ ਨੂੰ ਮੁੜ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਨਾਲ ਗਲੋਬਲ ਹਿੱਟ ਦਾ ਰੀਮੇਕ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ‘ਉੜ ਜਾ ਕਾਲੇ ਕਾਵਾ’ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਗੀਤ ਸੀ, ਜੋ 22 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਤਾਰਾ ਅਤੇ ਸਕੀਨਾ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਕੈਮਿਸਟਰੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਮੋਸ਼ਨ ਪੋਸਟਰ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੋਕ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਲੁੱਕ ਦੀ ਤਾਰੀਫ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ ਕਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਸੀ, “ਪਿਛਲਾ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ।” ਇੱਕ ਹੋਰ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, “ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦਾ ਸ਼ੇਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਇੱਕ ਹੋਰ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕੀਤੀ, “ਇਤਿਹਾਸ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਦੁਹਰਾਏਗਾ।”

ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ
‘ਗਦਰ 2’ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਅਨਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਲ 2001 ‘ਚ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਏ ਪਹਿਲੇ ਭਾਗ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਸੰਨੀ, ਅਮੀਸ਼ਾ ਅਤੇ ਉਤਕਰਸ਼ ਵਰਗੇ ਮੁੱਖ ਕਲਾਕਾਰ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਆਪੋ-ਆਪਣੇ ਰੋਲ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

Check Also

ਮਰੀਅਮ ਨਵਾਜ਼ ਲਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਮਹਿਲਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬਣੀ

ਨਵਾਜ਼ ਸ਼ਰੀਫ ਦੀ ਧੀ ਹੈ ਮਰੀਅਮ ਨਵਾਜ਼ ਲਾਹੌਰ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ …