Breaking News
Home / Uncategorized / ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ – ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ

ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ – ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ

ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ – ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ

ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ ਬਿਆਸ ਪਿੰਡ  (ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਲੰਧਰ) ਵਿਖੇ ਖਾਲਸਾ ਸਿਹਤ ਕੇਂਦਰ ਜਲਦ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਕਰੇਗਾ।

ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਲਈ ‘ਮਿਸ਼ਨ ਫਾਰ ਵਿਜ਼ਨ’ ਪਹਿਲਕਦਮੀ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ / ਪ੍ਰਿੰਸ ਗਰਗ

ਸਰਦਾਰ ‘ਰਸ਼ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ’ ਦੀ ਦੂਰਅੰਦੇਸ਼ੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ‘ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ’ ਨੇ ਪੇਂਡੂ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ‘ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਅਤੇ ਕਿਫਾਇਤੀ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਮਨੋਰਥ ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਪਹਿਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਜ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਖੇ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਿਸ਼ਨ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਦੇ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਸ਼ਕਤ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਰੋਕਥਾਮਯੋਗ
ਡਾਕਟਰੀ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਕੇ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਅਸਮਾਨਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਕੇ, ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਆਲਤਾ ਫੈਲਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨੂੰ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨਾ ਹੈ।
ਇਸ ਮਿਸ਼ਨ ਤਹਿਤ ‘ਬਿਆਸ ਪਿੰਡ’ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ‘ਖਾਲਸਾ ਸਿਹਤ ਕੇਂਦਰ’ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਦਾ ਕੰਮ ਇਸ ਸਾਲ ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅਕਤੂਬਰ 2024 ਤੱਕ ਮੁਕੰਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਇਹ ‘ਖਾਲਸਾ ਸਿਹਤ ਕੇਂਦਰ’ ਮਾਤਾ ਪਾਲ ਕੌਰ ਅਤੇ ਮਾਤਾ ਸਵਰਨ ਕੌਰ ਦੀ ਪਿਆਰ ਭਰੀ ਯਾਦ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਹੈ, ਜੋ ਪੇਂਡੂ ਖੇਤਰ ਦੇ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ।
‘ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਿੱਖ ਮਿਸ਼ਨ 2005 ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਮੁਹਿੰਮ ‘ਮਿਸ਼ਨ ਫਾਰ ਵਿਜ਼ਨ’ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ‘ਲੋਡਮੰਡ’ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੋ ਬਿਆਸਪਿੰਡ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਕੈਂਪ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। 2023-24 ਦੀ ਸਥਿਤੀ 600 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪਿੰਡਾਂ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ 60 ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ 60 ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਕੈਂਪਾਂ ਨਾਲ। (ਔਸਤਨ, ਇੱਕ ਕੈਂਪ ਲਾਗਲੇ 10 ਪਿੰਡਾਂ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਦਾ ਹੈ)। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਹੇਠ ਲਿਖੀਆਂ 3 ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ 40 ਨਿਯਮਤ ਕੈਂਪ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ: ਵੀਪੀਓ ਬਿਆਸ ਪਿੰਡ (ਜਲੰਧਰ), ਵੀਪੀਓ ਲਤਾਲਾ (ਲੁਧਿਆਣਾ) ਅਤੇ ਵੀਪੀਓ ਬਿੱਲੀ ਵੜੈਚ (ਜਲੰਧਰ) । 2023 ਦੇ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ, USMC 2005 ਤੋਂ 19 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਜੀਵਨ ਭਰ ਦੇ ਕੁੱਲ 600+ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਕੈਂਪਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰੇਗਾ|

ਰਸ਼ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ “ਮਿਸ਼ਨ ਫਾਰ ਵਿਜ਼ਨ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਨਿਰਸਵਾਰਥ ਕਾਰਜ ਹੈ। ਸਤੰਬਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏ ਇਸ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਜਲੰਧਰ, ਲੁਧਿਆਣਾ, ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਕਪੂਰਥਲਾ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ, ਤਰਨਤਾਰਨ, ਫਤਹਿਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ, ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, ਸੰਗਰੂਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ 21 ਕੈਂਪ ਲਗਾਏ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮਾਰਚ 2024 ਤੱਕ 40 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੈਂਪਾਂ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤਹਿ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਰੂਪਨਗਰ (ਰੋਪੜ), ਐਸ.ਬੀ.ਐਸ. ਨਗਰ ,ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ, ਫਰੀਦਕੋਟ, ਮੋਗਾ, ਬਠਿੰਡਾ, ਮੁਕਤਸਰ ਅਤੇ ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਦੇ ਪਿੰਡਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਕਵਰ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਵਿੱਚ 23 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਲਗਭਗ 17 ਜਿਲ੍ਹੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਜੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਦੇ ਖੇਤਰ ਦਾ ਲਗਭਗ 75% ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਇਹ ਕੈਂਪ 18 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਮੁਫ਼ਤ ਜਾਂਚ ਕੈਂਪ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੈਂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁਫ਼ਤ ਦਵਾਈਆਂ ਮੁਫ਼ਤ ਐਨਕਾਂ, ਮੁਫ਼ਤ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤੇ ਪੋਸਟ-ਆਪਰੇਟਿਵ ਦੇਖਭਾਲ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਮੁਫ਼ਤ ਭੋਜਨ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।। ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਲਗਾਏ ਗਏ 21 ਕੈਂਪਾਂ ‘ਚ ਕੁੱਲ 8719 ਓ.ਪੀ.ਡੀ., 1165 ਸਰਜਰੀਆਂ, 5060 ਐਨਕਾਂ ਅਤੇ 10903 ਦਵਾਈਆਂ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਈਆਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ|

Check Also

ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਸੰਜੇ ਸਿੰਘ ਦਾ ਘਰ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਸਵਾਗਤ

ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਨੇ ਮਾਨ ਦੀ ਧੀ ਨੂੰ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੱਤਾ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ …