Home / ਭਾਰਤ / ਲੌਕਡਾਊਨ ਦਾ ਕਹਿਰ! 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪੈਦਲ ਤੁਰੀ ਬੱਚੀ

ਲੌਕਡਾਊਨ ਦਾ ਕਹਿਰ! 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪੈਦਲ ਤੁਰੀ ਬੱਚੀ

ਘਰ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੋ ਗਈ ਮੌਤ

ਬੀਜਾਪੁਰ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼
ਲੌਕਡਾਊਨ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ 12 ਸਾਲਾ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੀ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਦੇ ਬੀਜਾਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਆਦੇੜ ਨੂੰ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਤੋਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ। ਰਸਤੇ ‘ਚ ਸਿਹਤ ਵਿਗੜ ਗਈ, ਫਿਰ ਵੀ ਉਸ ਨੇ ਲਗਪਗ 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਸਫਰ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ। ਪ੍ਰੰਤੂ ਪਿੰਡ ਤੋਂ 14 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਲੜਕੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਬੱਚੀ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਹੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ‘ਚ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਲੌਕਡਾਊਨ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਕੰਮ ਰੁਕ ਗਿਆ। ਲੌਕਡਾਊਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੋਟੀ ਦਾ ਸੰਕਟ ਖੜ੍ਹਾ ਹੋ ਗਿਆ, ਫਿਰ 16 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਬੱਚੀ ਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ 11 ਹੋਰ ਲੋਕ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਤੋਂ ਬੀਜਾਪੁਰ ਲਈ ਪੈਦਲ ਚੱਲ ਪਏ ਅਤੇ ਬੱਚੀ ਦੀ ਪਿੰਡ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮੌਤਤ ਹੋ ਗਈ।

Check Also

ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਤੰਤਰ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਮੁਸ਼ਕਲ ਦੌਰ

ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰਾਂ ਤੇ ਸੂਬਾ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਮੀਟਿੰਗ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ …