Breaking News
Home / Special Story / ਇਕ ਬਿਹਤਰ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਡਰਾਈਵਿੰਗ : ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਮੀਡੀਅਮ ਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਵਹੀਕਲਾਂ ਵਿਚੋਂ ਧੂੰਏਂ ਦੀ ਕੋਈ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ

ਇਕ ਬਿਹਤਰ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਡਰਾਈਵਿੰਗ : ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਮੀਡੀਅਮ ਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਵਹੀਕਲਾਂ ਵਿਚੋਂ ਧੂੰਏਂ ਦੀ ਕੋਈ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ

ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਿੱਸਾ ਹੈ
ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਜਲਵਾਯੂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਨਾਲ ਨਿਪਟਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਹਰ ਸੈਕਟਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰੀਨ ਹਾਊਸ ਗੈਸਾਂ ਦੇ ਨਿਕਾਸ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ‘ਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਡਸਟਰੀ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਵਾਜਾਈ ਉਦਯੋਗ, ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ‘ਚ ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਕੈਟੇਗਰੀ, ਇਸ ਯਤਨ ਵਿਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਜ਼ੀਰੋ-ਐਮਿਸ਼ਨ ਵਹੀਕਲਜ਼ (ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ.) ਵਿਚ ਬਦਲਾਅ ਕੇਵਲ ਇਕ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਸਪਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਇਕ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿਚ ਇਕ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕਦਮ ਹੈ। ਇਹ ਬਦਲਾਅ ਨਾ ਕੇਵਲ ਵਾਤਾਵਰਣੀ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਇਨੋਵੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦੇਣ, ਪਬਲਿਕ ਹੈਲਥ ‘ਚ ਸੁਧਾਰ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਰਤਾ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਵੀ ਹੈ।
ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਐਮਿਸ਼ਨ ‘ਚ ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਵਹੀਕਲਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ : ਟਰੱਕਾਂ ਅਤੇ ਬੱਸਾਂ ਸਣੇ ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਵਹੀਕਲਸ, ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਇਕੋਨਮੀ ਦੀ ਰੀੜ ਹੈ, ਜੋ ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਤੱਕ ਸਮਾਨ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟੇਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹ ਗਰੀਨ ਹਾਊਸ ਗੈਸ ਐਮਿਸ਼ਨ ਅਤੇ ਹਵਾ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਵਿਚ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨਕਰਤਾ ਹਨ। ਇਨਵਾਇਰਮੈਂਟ ਐਂਡ ਕਲਾਈਮੇਟ ਚੇਂਜ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਵਾਹਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁੱਲ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਐਮਿਸ਼ਨ ਦਾ ਇਕ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ। ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਲਈ ਆਪਣੇ ਜਲਵਾਯੂ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਹਵਾ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਆਪਣੇ ਕਾਰਬਨ ਫੁਟਪ੍ਰਿੰਟਸ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ।
ਜ਼ੀਰੋ-ਐਮਿਸ਼ਨ ਵਹੀਕਲਾਂ ਵੱਲ ਬਦਲਾਅ : ਮਧਿਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਸੇਗਮੈਂਟ ਵਿਚ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੋ ਰਿਹਾ ਬਦਲਾਅ ਇਕ ਚੁਣੌਤੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਵਿਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਟਰੱਕ, ਹਾਈਡ੍ਰੋਜ਼ਨ ਫਿਊਲ ਸੇਲ ਵਹੀਕਲਸ ਅਤੇ ਹੋਰ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਜੋ ਟੇਲਪਾਈਪ ਐਮਿਸ਼ਨ ਉਤਪਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੇ ਅਨੇਕਾਂ ਲਾਭ ਹਨ :
ਵਾਤਾਵਰਣੀ ਪ੍ਰਭਾਵ : ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਕੋਈ ਐਗਜਾਸਟ ਐਮਿਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਵਾਯੂਮੰਡਲ ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਕਾਫੀ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਜਲਵਾਯੂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਹਵਾ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਵਿਚ ਮੱਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ਨਾਲ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ।
ਆਰਥਿਕ ਲਾਭ : ਜਦੋਂਕਿ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਅਤੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਇਨਫਰਾਸਟਰੱਕਚਰ ਵਿਚ ਮੁੱਢਲਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਫਿਊਲ ਅਤੇ ਰੱਖ-ਰਖਾਵ ਲਾਗਤ ‘ਤੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਬਚਤ ਕਾਫੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਅੱਗੇ ਵਧਦੀ ਹੈ, ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਦੀ ਲਾਗਤ ਘੱਟ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਖਰੀਦੇ ਜਾ ਸਕਣਗੇ।
ਹੈਲਥ ਲਈ ਲਾਭ : ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਨਾਲ ਹਵਾ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਘੱਟ ਹੋਣ ਨਾਲ ਪਬਲਿਕ ਹੈਲਥ ਸਬੰਧੀ ਨਤੀਜੇ ਬਿਹਤਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਘੱਟ ਧੂੰਏਂ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਸਾਹ ਅਤੇ ਦਿਲ ਦੇ ਰੋਗਾਂ ਵਿਚ ਕਮੀ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਮੈਡੀਕਲ ਕੇਅਰ ਦੀ ਘੱਟ ਲਾਗਤ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ।
ਪਰਵਾਸੀ ਸਹਾਇਤਾ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ : ”ਕਲੀਨ ਵਹੀਕਲਸ-ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਵਹੀਕਲ ਜ਼ੀਰੋ ਐਮਿਸ਼ਨ ਮਿਸ਼ਨ” ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਦੇ ਹੋਏ
ਇਸ ਬਦਲਾਅ ਵਿਚ ਸਾਰੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟਰਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਪਹਿਚਾਣਦੇ ਹੋਏ, ਪਰਵਾਸੀ ਸਹਾਇਤਾ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨੇ ”ਕਲੀਨ ਵਹੀਕਲਸ-ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਜ਼ੀਰੋ ਐਮਿਸ਼ਨ ਮਿਸ਼ਨ” ਨਾਮਕ ਇਕ ਇਨੋਵੇਟਿਵ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਪਹਿਲ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿਚ ਸਾਊਥ ਏਸ਼ੀਅਨ ਵਰਕਫੋਰਸ ਨੂੰ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਅਪਨਾਉਣ ਦੇ ਲਾਭ ਅਤੇ ਲੋੜਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਵਧਾਉਣਾ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਅਤ ਕਰਨਾ ਹੈ।
ਸਾਊਥ ਏਸ਼ੀਅਨ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਰਕਫੋਰਸ ਦਾ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ਨਾਲ ਟਾਰਗਿਟ ਕਰਕੇ, ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਇਹ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੇ ਜੋ ਸਿੱਧੇ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਕਾਰਜਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ”ਕਲੀਨ ਵਹੀਕਲਸ” ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਕੋਈ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਗਤੀਵਧੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।
ਸਾਈਟ ਵਿਜਿਟ ਅਤੇ ਡੀਲਰਸ਼ਿਪ ਵਿਜਿਟ : ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਸਾਈਟਾਂ ਅਤੇ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਡੀਲਰਸ਼ਿਪ ‘ਤੇ ਵਿਜਿਟ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਦੌਰੇ ਸਾਰੇ ਡੈਲੀਗੇਟਾਂ ਨੂੰ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਨੂੰ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਖਣ ਅਤੇ ਸਮਝਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਦੇ ਅਤੇ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਨੂੰ ਅਪਨਾਉਣ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਜਾਨਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।
ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਅਤੇ ਸਰਵੇ : ਇੰਡਸਟਰੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਅਤੇ ਸਰਵੇ ਕਰਕੇ, ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਵਿਚ ਆ ਰਹੇ ਬਦਲਾਵਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਅਤੇ ਅਵਸਰਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਬਹੁਮੁੱਲੀ ਅੰਦਰਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਇਕੱਠੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵਰਕਫੋਰਸ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਖਾਸ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਫੀਡਬੈਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ।
ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਅਭਿਆਨ : ਇਹ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਆਪਕ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਦੇ ਵਾਤਾਵਰਣੀ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਲਾਭਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਭਿਆਨਾਂ ਨੂੰ ਅਸਾਨ ਅਤੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਾਣਕਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੇ, ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਇਕੱਠੇ ਅੱਗੇ ਵਧਣਾ : ਸਸਟੇਨੇਬਲ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਮਾਰਗ ਇਕ ਸਮੂਹਿਕ ਯਾਤਰਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਹਰ ਸੈਕਟਰ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਦੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਮੀਡੀਅਮ ਅਤੇ ਹੈਵੀ ਡਿਊਟੀ ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਵਿਚ ਬਦਲਾਅ ਇਸ ਸਫਰ ਦਾ ਇਕ ਹੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਪਰਵਾਸੀ ਸਹਾਇਤਾ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ‘ਕਲੀਨ ਵਹੀਕਲਸ’ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਰਗੇ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ, ਅਸੀਂ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਹ ਬਦਲਾਅ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਚੱਲੇਗਾ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਵੀ ਰਹੇਗਾ।
ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਅਸੀਂ ਅੱਗੇ ਵਧ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੈਡ.ਈ.ਵੀ. ਨੂੰ ਅਪਨਾਉਣ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਕੇ ਅਸੀਂ ਨਾ ਕੇਵਲ ਆਪਣੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਬਲਕਿ ਸਾਰੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਦੇ ਲਈ ਇਕ ਸਿਹਤਮੰਦ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਮੀਰ ਭਵਿੱਖ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਇਕ ਗਰੀਨ, ਕਲੀਨ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਭਵਿੱਖ ਵੱਲ ਵਧ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

 

Check Also

ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਬਹੁਮਤ

ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ 241 ਸੀਟਾਂ ਨਾਲ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਸਬਰ ਚੋਣ ਨਤੀਜੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ …