Breaking News
Home / ਘਰ ਪਰਿਵਾਰ / ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਵਣਜਾਰੇ

ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਵਣਜਾਰੇ

ਕਵੀਕਰਨਅਜਾਇਬ ਸਿੰਘ ਸੰਘਾ ਸੂਰਤਅਤੇ ਸੀਰਤਵਲੋਂ ਮਿਕਨਾਤੀਸੀ ਖਿੱਚ ਵਾਲੀਸਖ਼ਸੀਅਤ ਹੈ। ਲੰਬਾਸਮਾਂ ਸਿਆਸਤ ਦੇ ਲੇਖੇ ਲਾੳਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੌੜ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕਲੌਤੇ ਜਵਾਨ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਬੇਵਕਤਵਿਛੋੜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਵਿਯੋਗੀ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕਵਿਤਾਲਿਖਣਦਾਉਦਮਕੀਤਾ ਹੈ। ਸੰਘਾ ਦੀ ਕਵਿੱਤਾ ਵਿੱਚ ਜੀਵਨਦੀਆਂ ਤਲਖ਼ਹਕੀਕਤਾਂ ਅਤੇ ਸਚਾਈਆਂ ਛੁਪੀਆਂ ਪਈਆਂ ਹਨ। ਉਹ ਨਸੀਹਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀਕਵਿਤਾਕਹਿਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸਮਾਜਲਈ ਕੋਈ ਦਰਸ਼ਨਦਾ ਕੰਮ ਕਰਕਰਦੀ ਹੈ। ਅਜਾਇਬ ਸਿੰਘ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦਾਧਨੀਹੋਣਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਸਟੇਜੀ ਗੱਲ ਬਾਤ ਬ-ਕਮਾਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਸਧਾਰਣ ਗੱਲ ਨੂੰ ਵੀਸਵਾਦਲਾਬਣਾਉਣਦਾਹੁਨਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਉਹ ਕਵਿਤਾਜਦੋਂ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਸੁਣਾਉਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਰੋਤਿਆਂ ਦੀਆਂ ਤਾੜ੍ਹੀਆਂ ਉਸ ਦੀ ਕਵਿੱਤਾ ਦੀਆਂ ਮੁਥਾਜ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਉਸ ਦੀ ਇੱਕ ਰਚਨ-
ਤਲਵਿੰਦਰ ਮੰਡ (416-904-3500)

Check Also

ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਝੜਨ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕੁੱਝ ਉਪਾਅ

ਵਾਲਾਂ ਦਾ ਝੜਨਾ, ਜਾਂ ਅਲੋਪੇਸ਼ੀਆ, ਇੱਕ ਆਮ ਸਥਿਤੀ ਹੈ ਜੋ ਹਰ ਉਮਰ ਅਤੇ ਲਿੰਗ ਦੇ …