Breaking News
Home / ਫ਼ਿਲਮੀ ਦੁਨੀਆ / 19 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 25 ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬਣੀਆਂ 133 ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਸਕਰੀਨਿੰਗ 3 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 33 ਘੰਟੇ ਚੱਲੇਗੀ

19 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 25 ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬਣੀਆਂ 133 ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਸਕਰੀਨਿੰਗ 3 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 33 ਘੰਟੇ ਚੱਲੇਗੀ

ਵਿਜੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਸਿਨੇਮਾ ਜਗਤ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਦੇਣਗੇ ਫਿਲਮ ਮੇਕਿੰਗ ਦੇ ਟਿਪਸ
ਹੁਣ ਤਕ ਹਰਿਆਣਾ, ਪੰਜਾਬ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ 550 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਵਲੋਂ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਹੈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ
ਪੰਚਕੂਲਾ : ਭਾਰਤੀ ਚਿੱਤਰ ਸਾਧਨਾ ਦੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਚਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਇਨਫਲੇਟੇਬਲ ਥੀਏਟਰਾਂ ਵਿੱਚ 19 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 133 ਫਿਲਮਾਂ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 33 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਇਹ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ 23 ਤੋਂ 25 ਫਰਵਰੀ ਤੱਕ ਪੰਚਕੂਲਾ ਹਰਿਆਣਾ ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਦੇ ਰੈੱਡ ਬਿਸ਼ਪ ਕੰਪਲੈਕਸ ਵਿਖੇ ਚੱਲੇਗਾ, ਜਿਸ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਾਇਕ ਦਲੇਰ ਮਹਿੰਦੀ, ਚਾਣਕਿਆ ਸੀਰੀਅਲ ਫੇਮ ਡਾ: ਚੰਦਰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦਿਵੇਦੀ ਅਤੇ ਕਸ਼ਮੀਰ ਫਾਈਲਸ ਫੇਮ ਵਿਵੇਕ ਅਗਨੀਹੋਤਰੀ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਜੂਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਰੈੱਡ ਬਿਸ਼ਪ ਵਿਚ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਭਾਰਤੀ ਚਿੱਤਰ ਸਾਧਨਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਡਾ: ਬ੍ਰਿਜ ਕਿਸ਼ੋਰ ਕੁਠਿਆਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਫਿਲਮ ਉਤਸਵ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸ਼ੋਅ ਵੀ ਹੋਣਗੇ। ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ, ਦੂਜਾ ਅਤੇ ਤੀਜਾ ਇਨਾਮ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਨੂੰ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ 29 ਇਨਾਮ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਵਾਰਡ ਜੇਤੂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਕੁਝ ਚੁਣੇ ਹੋਏ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸ਼ੈਲੀਆਂ ਬਾਰੇ ਸਿਖਲਾਈ ਦੇਣ ਲਈ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਸਿਨੇਮਾ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਕਲਾਕਾਰ ਫਿਲਮ ਮੇਕਿੰਗ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਗੁਰ ਦੇਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਫੈਸਟੀਵਲ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀਤਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਫੁੱਲਤ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਹ ਕੰਮ 2016 ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੀਆਂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਅਤੇ ਕਾਲਜਾਂ ਰਾਹੀਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਹਰ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਵੀ ਕਰਵਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਐਵਾਰਡ ਜੇਤੂ ਫਿਲਮਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਥੇ ਸਿਖਲਾਈ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਵਿੱਚ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਉਪਰਾਲਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇਖਣ ਦੀ ਸਮਝ ਵਿਕਸਿਤ ਹੋ ਸਕੇ।
ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮਨ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਰਾਹੀਂ ਬਣਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਵਿਗੜ ਵੀ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਦੇਸ਼ ਇਸ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਮਾਧਿਅਮ ਰਾਹੀਂ ਉਸ ਵਿਗਾੜ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਮ੍ਰੀਯ ਵਿਚਾਰ ਵੱਲ ਲਿਆਉਣਾ ਹੈ। ਡਾ: ਬ੍ਰਿਜ ਕਿਸ਼ੋਰ ਕੁਠਿਆਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਿਲਮਾਂ ਸਿਰਫ਼ ਮਨੋਰੰਜਨ ਅਤੇ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣ ਦਾ ਸਾਧਨ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇਹ ਰਾਸ਼ਟਰ ਹਿੱਤਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਮਾਧਿਅਮ ਵੀ ਹੈ।
ਭਾਰਤੀ ਚਿੱਤਰ ਸਾਧਨਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਕੱਤਰ ਅਤੁਲ ਗੰਗਵਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਲਈ 663 ਫਿਲਮਾਂ ਆਈਆਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜਿਊਰੀ ਨੇ 133 ਫਿਲਮਾਂ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਰੋਜ਼ਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਫੈਸਟੀਵਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਚੁਣਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀਆਂ 18 ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਿਮਾਚਲ ਦੀਆਂ 2-2 ਫਿਲਮਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।
ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਸੁਰਿੰਦਰ ਯਾਦਵ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਮੇਤ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ 550 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਈ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਚਿਤਰਾ ਸਾਧਨਾ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਅਤੇ ਕਾਲਜਾਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਗੂੜ੍ਹਾ ਰਾਬਤਾ ਕਾਇਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਵੰਡਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੁਰੱਖਿਆ,ਰਿਹਾਇਸ਼, ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੇ ਪੁਖਤਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਡੱਬਾ ਸੁਨੀਲ ਦੱਤ, ਸਤਯੇਨ ਕਪੂ ਅਤੇ ਸਤੀਸ਼ ਕੌਸ਼ਿਕ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਥੀਏਟਰ, ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ਿੰਗ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਮਾਗਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਚਾਰ ਥੀਏਟਰ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਤਿੰਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਥੀਏਟਰ ਹੋਣਗੇ, ਜੋ ਕਿ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਸਥਾਪਤ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸੁਨੀਲ ਦੱਤ, ਸਤੀਸ਼ ਕੌਸ਼ਿਕ ਜਿਨਾ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਸਿਨੇਮਾ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਡ ਸਪੈਸ਼ਲ ਥੀਏਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਚੋਣਵੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਸਕਰੀਨਿੰਗ ਹੋਵੇਗੀ। ਡੱਬਾ ਸਮਾਗਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਵਿੱਚ 24 ਕਲਾਕਾਰ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ।
ਸਮਾਗਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਵਿੱਚ 24 ਕਲਾਕਾਰ ਲੱਗੇ ਹਨ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ 10 ਚਿੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮੀ ਕਲਾਕਾਰ ਸੁਨੀਲ ਦੱਤ, ਜੂਹੀ ਚਾਵਲਾ, ਸਤਯੇਨ ਕਪੂ, ਸਤੀਸ਼ ਕੌਸ਼ਿਕ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਰਾਓ, ਰਣਦੀਪ ਹੁੱਡਾ, ਊਸ਼ਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਸੋਨੂੰ ਨਿਗਮ, ਸੁਨੀਲ ਗਰੋਵਰ ਅਤੇ ਪੰਡਿਤ ਜਸਰਾਜ ਦੀਆਂ ਵਡੀਆਂ ਪੇਂਟਿੰਗਾਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਸਿਨੇਮਾ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਦਾ ਨਾਂ ਉੱਚਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਗੇਟ ਨੂੰ 8 ਕਲਾਕਾਰ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੱਜਾ ਖਾਤਿਰ ਕਾਗਜ਼ ਅਤੇ ਬਾਂਸ ਤੋਂ ਮੂਰਤੀਆਂ ਬਣਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਸੈਲਫੀ ਸਟੈਂਡ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਵੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਦੀ ਝਲਕ ਵੀ ਇੱਥੇ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ।

 

Check Also

Nurturing India to Safety, Security and Prosperity

Dr (Prof) Nishakant Ojha, is among India’s eminent experts who are internationally recognisedin the cyber-crime …