Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / Front / ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦਾ ਅੱਤਵਾਦ ਵਿਰੋਧੀ ਸਿਧਾਂਤ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਜੇਹਾਦੀਆਂ ਵਿਰੁੱਧ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦਾ ਅੱਤਵਾਦ ਵਿਰੋਧੀ ਸਿਧਾਂਤ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਜੇਹਾਦੀਆਂ ਵਿਰੁੱਧ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦਾ ਅੱਤਵਾਦ ਵਿਰੋਧੀ ਸਿਧਾਂਤ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਜੇਹਾਦੀਆਂ ਵਿਰੁੱਧ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ

ਨਵੀ ਦਿੱਲੀ / ਬਿਊਰੋ ਨੀਊਜ਼

ਯੂ.ਪੀ.ਏ. ਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਧੱਕੇਸ਼ਾਹੀ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ, 26/11 ਹਮਲੇ ਦੇ ਪੀੜਤ ਅਜੇ ਵੀ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਘਾਤਕ ਹਮਲੇ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਾ ਹਨ ਅਤੇ ਮਾਰ ਰਹੇ ਹਨ।

4 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਟਾਈਮਜ਼ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਸੰਮੇਲਨ ‘ਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਕ ਸਮਾਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ‘ਤੇ ਹੋਏ ਵੱਡੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸਮਰਥਨ ਮੰਗਦਾ ਸੀ ਪਰ 2014 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਅੱਤਵਾਦ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਦੇਸ਼ (ਪਾਕਿਸਤਾਨ) ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਚੱਲਦਾ ਹੈ।

ਭਾਰਤੀ ਜਵਾਬੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਮੰਚ  ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਟਿੱਪਣੀ ਕੋਈ ਆਮ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਰ ਉਸਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਨਵੇਂ ਅੱਤਵਾਦ ਵਿਰੋਧੀ ਸਿਧਾਂਤ ਨੂੰ ਸਪੈਲ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਾਂ ਬਾਹਰ ਹਮਲੇ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸਮੂਹ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜਵਾਬੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇਗਾ। ਭਾਰਤੀ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ ਦੁਆਰਾ 2016 ਦੀ ਸਰਜੀਕਲ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਅਤੇ 2019 ਦੀ ਬਾਲਾਕੋਟ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਸੀਟੀ ਸਿਧਾਂਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੱਖ ਪ੍ਰਗਟਾਵੇ ਹਨ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਜਵਾਬੀ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਤਿੰਨਾਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਜੋ ਕਿ ਸਰਹੱਦਾਂ ਦੇ ਪਾਰ ਲੰਬਕਾਰੀ ਅਤੇ ਲੇਟਵੇਂ ਵਾਧੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਸਨ। ਦੋਵਾਂ ਹਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫੌਜ ਅਤੇ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦਰਜ ਹੈ, ਪਰ ਕੀ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਸਕਾਰਪੀਨ ਸ਼ਿਕਾਰੀ-ਕਾਤਲ ਪਣਡੁੱਬੀਆਂ ਬਾਲਾਕੋਟ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਰਾਚੀ, ਗਵਾਦਰ ਜਾਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਖਤਰੇ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮਕਰਾਨ ਤੱਟ ‘ਤੇ ਗਸ਼ਤ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਸਨ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਇਸਲਾਮਵਾਦੀ 27 ਫਰਵਰੀ, 2019 ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੁਆਰਾ ਬਾਲਾਕੋਟ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿੰਗ ਕਮਾਂਡਰ ਅਭਿਨੰਦਨ ਨੂੰ ਫੜਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਜੋ ਉਹ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਭੁੱਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਰਾਵਲਪਿੰਡੀ ਭਾਰਤੀ ਪਾਇਲਟ ਨੂੰ ਛੂਹਣ ਤੋਂ ਵੀ ਡਰਦਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਨੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿਥਵੀ ਬੈਲਿਸਟਿਕ ਮਿਜ਼ਾਈਲਾਂ ਦੀਆਂ ਬੈਟਰੀਆਂ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ। ਸੈਕਟਰ ਅਤੇ ਮਿਗ-21 ਕਮਾਂਡਿੰਗ ਅਫਸਰ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਰਤਣ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ। ਅਜਿਹੀ ਭਾਰਤੀ ਧਮਕੀ ਸੀ ਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਉਸੇ ਦਿਨ ਨੈਸ਼ਨਲ ਅਸੈਂਬਲੀ ਵਿੱਚ ਅਭਿਨੰਦਨ ਨੂੰ ਰਿਹਾਅ ਕਰਨ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ

Check Also

ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ, ਕੇਜਰੀਵਾਲ, ਨੱਢਾ ਅਤੇ ਯੋਗੀ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ ਮੰਗੀਆਂ ਵੋਟਾਂ

ਕਾਂਗਰਸ, ‘ਆਪ’, ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਜਿੱਤ ਲਾਇਆ ਅੱਡੀ ਚੋਟੀ ਦਾ ਜੋਰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ …