Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / Front / ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ: ਪਹੁੰਚੀਆਂ 2 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਤੱਕ

ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ: ਪਹੁੰਚੀਆਂ 2 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਤੱਕ

ਗ੍ਰੇਟਰ ਟੋਰਾਂਟੋ ਏਰੀਆ ਵਿੱਚ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਡੇ ਲੰਬੇ ਵੀਕਐਂਡ ਤੱਕ $2.10 ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ “ਬੇਮਿਸਾਲ” ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ  ਪੰਪ ‘ਤੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਦਾ  ਖਰਚ ਵਧਾਉਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ Õ  GTa ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲੀਟਰ fuel ਦੀ ਔਸਤ ਕੀਮਤ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਚਾਰ ਸੈਂਟ ਵਧਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਵੇਲੇ $199.9 ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈÕ ਡੈਨ ਮੈਕਟੀਗ, ਜੋ ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨਜ਼ ਫਾਰ ਅਫੋਰਡੇਬਲ ਐਨਰਜੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਨ, ਨੇ  ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਸੰਭਵ ਹੈ ਕਿ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ “ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਬ੍ਰੇਕ” ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰ ਉਹ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਗੈਸ ਅਜੇ ਵੀ ਅਗਲੇ ਹਫਤੇ ਕਿਸੇ ਸਮੇਂ $2 ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਦੇ ਮਾਰਕ ਤਕ ਪੁਹੰਚ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਇਹ ਵੱਧ ਕੇ , ਸ਼ਾਇਦ $2.04 ਜਾਂ $2.05 ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਤੱਕ ਵੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। “ਅਸੀਂ 24 ਮਈ ਦੇ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਗੈਸ ਦੀਆ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ $2.10 ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਵੱਲ ਵਧਦੇ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ”ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ। ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ ਇਹ ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਖਾਸ ਕਰ ਕੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਲਈ ਚੰਗੀ ਨਹੀਂ ਹੈÕ  ਦਸੰਬਰ ‘ਚ ਗੈਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ 1.32 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ 2022 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਇਹ 50 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵੱਧ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਮੈਕਟੈਗਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਕਰੇਨ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਦੇ ਰੂਸ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਢੰਗ ਨਾਲ “ਇਸ ਮਾੜੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਬਦਤਰ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।”ਵਿਅਸਤ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਗੈਸੋਲੀਨ ਦੀ ਵਧਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਉੱਚਾ ਚੁੱਕ ਰਹੀ ਹੈ, Õ  ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਮੇਰੇ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਚਿੰਤਾ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਗੈਸੋਲੀਨ (ਤੇਲ ਤੋਂ) ਅਤੇ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਡ੍ਰਾਈਵਿੰਗ ਸੀਜ਼ਨ ਦੇ ਨੇੜੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਹੁਣ ਵੀ ਇਹੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ,” । “ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਹੁਣ ਤੇਲ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

Check Also

ਦਿੱਲੀ ’ਚ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਮਿਲਣਗੇ 1 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ

ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਆਤਿਸ਼ੀ ਨੇ ਬਜਟ ਦੌਰਾਨ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ ਹਿਮਾਚਲ ਸਰਕਾਰ ਵੀ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦੇਵੇਗੀ 1500 …