Breaking News
Home / ਭਾਰਤ / ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਗਰੋਂ ਭੂਚਾਲ ਨੇ ਡਰਾਇਆ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਗਰੋਂ ਭੂਚਾਲ ਨੇ ਡਰਾਇਆ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ

ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਅੱਜ ਫਿਰ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼
ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਫਿਰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸੋਮਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਭੂਚਾਲ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਰਿਐਕਟਰ ਸਕੇਲ 2.7 ਮਾਪੀ ਗਈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ‘ਚ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਭੂਚਾਲ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਐਤਵਾਰ ਨਾਲੋਂ ਅੱਜ ਘੱਟ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ‘ਚ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲੱਗਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕ ਘਰਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਉਂਦੇ ਵੇਖੇ ਗਏ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਰਿਐਕਟਰ ਪੈਮਾਨੇ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ 4 ਦੱਸੀ ਗਈ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇ ਤੀਬਰਤਾ 6 ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਹੋਰ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਭੂਚਾਲ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ।

Check Also

ਮੁਹਾਲੀ ‘ਚ ਆਈਪੀਐੱਲ ਮੈਚ ਨਾ ਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਪ੍ਰਗਟਾਈ ਹੈਰਾਨੀ

ਕਿਹਾ – ਕ੍ਰਿਕਟ ਬੋਰਡ ਆਪਣੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਮੁੜ ਵਿਚਾਰ ਕਰੇ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ ਪੰਜਾਬ ਦੇ …