Breaking News
Home / ਜੀ.ਟੀ.ਏ. ਨਿਊਜ਼ / ਕੈਪੀਟਲ ਗੇਨ ਟੈਕਸ ਵਿਚ ਬਦਲਾਅ ਵਾਲੇ ਮਤੇ ਨੂੰ ਹਾਊਸ ਆਫ ਕਾਮਨਜ਼ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ

ਕੈਪੀਟਲ ਗੇਨ ਟੈਕਸ ਵਿਚ ਬਦਲਾਅ ਵਾਲੇ ਮਤੇ ਨੂੰ ਹਾਊਸ ਆਫ ਕਾਮਨਜ਼ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ

ਬਦਲਾਅ ਨਾਲ ਇੱਕ ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਲੋਕ ਹੋਣਗੇ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ : ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ
ਓਟਵਾ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਲਿਬਰਜ਼ ਨੇ ਕੈਪੀਟਲ ਗੇਨ ਟੈਕਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਬਦਲਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹਾਉਸ ਆਫ ਕਾਮਨਜ਼ ਵਿਚ ਪਾਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਫੈਡਰਲ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਜਾਇਦਾਦ ਜਾਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਉੱਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਟੈਕਸ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਦਾ ਰਾਹ ਸਾਫ਼ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।
ਬਦਲਾਅ 25 ਜੂਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਹੋਣਗੇ। ਸਟਾਕ ਜਾਂ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸੰਪਤੀਆਂ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ 250,000 ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਮਾਉਣ ਵਾਲੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕੈਪੀਟਲ ਗੇਨ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਵਿਆਜ ਦਰ ਮੌਜੂਦਾ 50 ਫ਼ੀਸਦੀ ਤੋਂ ਵਧਕੇ 67 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।
ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਕਈ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਮੂਹਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵਾਂ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਚੈਂਬਰ ਆਫ ਕਾਮਰਸ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਫੈਡਰੇਸ਼ਨ ਆਫ ਇੰਡਿੀਪੇਂਡੇਂਟ ਬਿਜਨੈੱਸ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਨਿਰਿਆਤਕਾਂ ਅਤੇ ਕਈ ਹੋਰ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਸੰਯੁਕਤ ਪੱਤਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ। ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਹ ਉਪਾਅ ਸਾਰੇ ਪੀੜੀਆਂ ਲਈ ਮੌਕਿਆਂ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਨੂੰ ਘੱਟ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਅਤੇ ਘੱਟ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰ ਦੇਸ਼ ਬਣਾ ਦੇਵੇਗਾ । ਵਿਰੋਧ ਹੁੰਦਾ ਦੇਖ ਕੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ 13 ਮਈ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਬਦਲਾਅ ਨਾਲ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਲੋਕ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਗੇ ।
ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਸਭਤੋਂ ਅਮੀਰ ਅਤੇ ਅਮੀਰ ਹੁੰਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਣ ਲਈ ਕਹਿਣਾ ਉਚਿਤ ਹੈ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਬਦਲਾਵਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਨਵਾਂ ਮਾਲੀਏ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 20 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ 19.7 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ, ਸਟੀਕ ਰੂਪ ਤੋਂ ਜੋਕਿ ਕਿਫਾਇਤੀ ਆਵਾਸ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਈ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਕਿੰਨੇ ਠੀਕ ਹਨ ? ਇਹ ਸਭ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਪਤਾ ਲਗੇਗਾ।

 

 

Check Also

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਡੇਅ ਮੌਕੇ ਕੈਡੀਅਨ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਦੀ ਕੀਤੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾ

ਓਟਵਾ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਕੈਨੇਡਾ ਡੇਅ ਮੌਕੇ ਆਪਣੇ ਸੰਬੋਧਨ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ …