Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / Front / ਸਿਸੋਦੀਆ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੁਹਰਾਉਂਦੀ ਰਹੀ, ‘ਕੋਈ ਤੋਂ ਸਬੂਤ ਕਰੋ’: ਕੇਜਰੀਵਾਲ

ਸਿਸੋਦੀਆ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੁਹਰਾਉਂਦੀ ਰਹੀ, ‘ਕੋਈ ਤੋਂ ਸਬੂਤ ਕਰੋ’: ਕੇਜਰੀਵਾਲ

ਸਿਸੋਦੀਆ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੁਹਰਾਉਂਦੀ ਰਹੀ, ‘ਕੋਈ ਤੋਂ ਸਬੂਤ ਕਰੋ’: ਕੇਜਰੀਵਾਲ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ / ਬਿਊਰੋ ਨੀਊਜ਼

ਮੈਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਕਰਦਾ ਹਾਂ, ਪਰ ‘ਆਪ’ ਨੇਤਾਵਾਂ ਕੋਲ ਇੱਕ ਰੁਪਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲੱਭਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਟਿੱਪਣੀ ਕੀਤੀ।

ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਵੱਲੋਂ ਅਮਾਨਤੁੱਲਾ ਖਾਨ ਦੇ ਦਫਤਰਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ਤੋਂ ਇਕ ਦਿਨ ਬਾਅਦ, ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ ਝੂਠੇ ਹਨ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, “ਕਿਸੇ ਵੀ ‘ਆਪ’ ਨੇਤਾ ਤੋਂ ਇੱਕ ਪੈਸਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲੱਭਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ‘ਆਪ’ ਨੇਤਾਵਾਂ ‘ਤੇ 170 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੋਸ਼ ਲਾਏ ਗਏ ਹਨ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 140 ਦੇ ਕਰੀਬ ਅਸੀਂ ਜਿੱਤੇ ਹਨ – ਮੈਂ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ।” ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਚੁਣੌਤੀ.

ਫਿਰ, ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਸੰਜੇ ਸਿੰਘ, ਮਨੀਸ਼ ਸਿਸੋਦੀਆ ਅਤੇ ਸਤੇਂਦਰ ਜੈਨ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਹੈ। ਫਿਰ ਉਹ ਅਮਾਨਤੁੱਲਾ ਖ਼ਾਨ ਉੱਤੇ ਛਾਪਾ ਮਾਰ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ। ਕਿਉਂਕਿ ਮਾਮਲਾ ਅਜੇ ਪੈਂਡਿੰਗ ਹੈ, ਮੈਂ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਹਾਂਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਮਨੀਸ਼ ਸਿਸੋਦੀਆ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਕੀ ਹੋਇਆ, ਤੁਸੀਂ ਵੇਖੋਗੇ ਕਿ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ “ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਕੁਝ ਸਬੂਤ ਦੇਣ” ਦੀ ਨਸੀਹਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕੋਲ ਸਹਾਇਕ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਈ ਜਾਇਜ਼ ਕੇਸ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਮਾਨਤੁੱਲਾ ਖਾਨ ਦੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਛਾਪਾ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਜਾਇਜ਼ ਸੀ।

ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਘਰ ਅਮਾਨਤੁੱਲਾ ਖਾਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ਕਰਵਾਈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। “ਮੈਂ (ਸੀਐਮ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ) ਨੂੰ ਕੱਲ੍ਹ ਵਾਪਰੀ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਸਾਡੇ ਮੋਬਾਈਲ ਖੋਹ ਲਏ ਗਏ, ਅਤੇ ਉਹ 12 ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਉੱਥੇ ਰਹੇ। ਉਹ 2016 ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਐਫਆਈਆਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਨ ਅਤੇ ਜਿਸ ਲਈ ਸੀਬੀਆਈ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇੱਕ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਦਾਖਲ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਅਮਾਨਤੁੱਲਾ ਖਾਨ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ (ਏਜੰਸੀਆਂ) ਸਿਰਫ ਬੇਨਿਯਮੀਆਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ; ਕੋਈ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਮਨੀਸ਼ ਸਿਸੋਦੀਆ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਕਿ ਸ਼ਰਾਬ ਘੁਟਾਲੇ ‘ਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਧਿਰ ਵਜੋਂ ਨਹੀਂ ਪਛਾਣਿਆ ਗਿਆ। ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਈਡੀ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਉਸ ਪੈਸੇ ਦੇ ਸਰੋਤ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

Check Also

ਸ੍ਰੀ ਹੇਮਕੁੰਟ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਕਿਵਾੜ ਸੰਗਤਾਂ ਲਈ ਖੁੱਲ੍ਹੇ

ਆਰੰਭ ਹੋਈ ਸਲਾਨਾ ਯਾਤਰਾ, ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਸੰਗਤਾਂ ਨੇ ਟੇਕਿਆ ਮੱਥਾ ਅੰਮਿ੍ਰਤਸਰ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਸ੍ਰੀ …