Home / ਜੀ.ਟੀ.ਏ. ਨਿਊਜ਼ / ਟੈਕਸੀ ਕੈਬ ਅਤੇ ਲਿਮੋਜ਼ਿਨ ਲਈ ਐਚ ਓ ਬੀ ਲੇਨ ਉਪਯੋਗ ਦਾ ਸਮਾਂ ਵਧਿਆ

ਟੈਕਸੀ ਕੈਬ ਅਤੇ ਲਿਮੋਜ਼ਿਨ ਲਈ ਐਚ ਓ ਬੀ ਲੇਨ ਉਪਯੋਗ ਦਾ ਸਮਾਂ ਵਧਿਆ

logo-2-1-300x105-3-300x105ਮਿਸੀਸਾਗਾ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼
ਓਨਟਾਰੀਓ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਸ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਰੱਖਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਸਿੰਗਲ ਆਕਿਊਪੈਂਟ ਟੈਕਸੀ ਕੈਬ ਅਤੇ ਲਿਮੋਜ਼ਿਨਾਂ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿਚ ਐਚਓਬੀ ਲੇਨਾਂ ਦੇ ਉਪਯੋਗ ਲਈ 2 ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹੋਰ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਟੈਕਸੀਆਂ ਵਿਚ ਕੋਈ ਸਵਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਉਹ ਸਾਰੀਆਂ ਇਸ ਲੇਨ ਦਾ ਉਪਯੋਗ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੀਆਂ।
ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਵਿਚ ਵਾਧੇ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਮਨਿਸਟਰੀ ਦੁਆਰਾ ਲੌਂਗ ਟਰਮ ਹਾਈਵੇ ਨੈਟਵਰਕ ਪਲਾਨਿੰਗ ਤਹਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ। ਹੁਣ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਐਕਸਟੈਨਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਨੂੰ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਵਧਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ। ਆਮ ਲੋਕ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਆਪਣੀ-ਆਪਣੀ ਰਾਏ 8 ਅਪ੍ਰੈਲ 2016 ਤੱਕ ਦੇ ਸਕਣਗੇ। ਆਪਣੀ ਰਾਏ ਨੂੰ ਆਨਲਾਈਨ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ।
ਸਾਵਧਾਨ : ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਦੇਖਣ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਉਹ ਦੇਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਮਹਿਲਾ ਰੀਅਲ ਅਸਟੇਟ ਏਜੰਟਾਂ ਨੂੰ ਆਖਦਾ ਹੈ

Check Also

ਓਟਵਾ ਵਿਖੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਰੈਲੀ

ਓਟਵਾ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਲਿਆਂਦੇ ਗਏ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਖਿਲਾਫ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ …