Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / Front / ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਦਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ

ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਦਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ

ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਦਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ
ਮਹਿਲਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੇ ਲੇਬਰ ਵੈਲਫੇਅਰ ਸੈਂਟਰ ਅੱਗੇ ਇਨਸਾਫ਼ ਲਈ ਕੀਤੀ ਅਪੀਲ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ / ਪ੍ਰਿੰਸ ਗਰਗ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਕੇ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਗੁਹਾਰ ਲਗਾਈ। ਅੱਜ ਲੇਬਰ ਵੈਲਫੇਅਰ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਇੰਡਸਟਰੀਅਲ ਏਰੀਆ ਫੇਜ਼ 1 ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਕਰਿਸ਼ਮਾ ਹੁੰਡਈ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਕ ਮੈਨੇਜਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਉਸਦੀ ਤਨਖਾਹ 26000/- ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਸੀ।ਅਪ੍ਰੈਲ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਕ੍ਰੇਟਾ ਕਾਰ ‘ਚ ਐਕਸੈਸਰੀਜ਼ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਫਿਟਰ ਨੂੰ ਬੁਲਾ ਕੇ ਹੁਕਮ ਅਨੁਸਾਰ ਕੰਮ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਮੇਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ, ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਕਾਰ ਮਾਲਕ ਤੋਂ 1,15,000/- ਰੁਪਏ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।

30 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ, HR ਮੈਨੇਜਰ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਉਸ ਕਾਰ ਲਈ 75,000/- ਰੁਪਏ ਦਾ ਬਿੱਲ ਅਤੇ 13,000/- ਰੁਪਏ ਦਾ ਬਿੱਲ ਮੇਰੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਕੱਟਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਕਾਰਨ ਪੁੱਛਣ ‘ਤੇ ਮੈਨੂੰ ਗਾਲ੍ਹਾਂ ਕੱਢੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਲੇਬਰ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਜਾਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਮੈਨੂੰ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਕਿ ਇਹ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਮੇਅਰ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਹੈ, ਲੇਬਰ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੀ ਕੀ ਹੈਸੀਅਤ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਾਡੇ ਵੱਲ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਨਾਲ ਵੀ ਦੇਖ ਸਕੇ |

ਮਹਿਲਾ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਸਹਾਇਕ ਕਿਰਤ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਕੰਪਨੀ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਜੋ ਕਿਹਾ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੱਚ ਨਿਕਲਿਆ। ਲੇਬਰ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਨਵੀਨ ਸ਼ਰਮਾ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਮੈਨੂੰ ਇਨਸਾਫ਼ ਦਿਵਾਉਣ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੇ ਰਹੇ ਪਰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਕੰਪਨੀ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਹ ਕਹਿਣ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਹ ਮੇਰੇ ਲਈ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ।ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਬਹਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਕਿ ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੇਸਾਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਨਖ਼ਾਹ 24,000/- ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ, ਜਦਕਿ ਉਸ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਮੈਨੂੰ ਪੰਕਜ ਸ਼ਰਮਾ ਨਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਮਿਲਿਆ, ਜਿਸ ਦੀ ਤਨਖ਼ਾਹ 45,000/- ਰੁਪਏ ਮਹੀਨਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਸੀ. ਜਿਸ ਨੂੰ ਨਵੀਨ ਸ਼ਰਮਾ ਹੀ ਸੰਭਾਲ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਸਵਾਤੀ ਤਲਵਾੜ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ 20 ਮਈ 2023 ਨੂੰ ਯੂ.ਟੀ. ਉਸ ਨੇ 4 ਅਗਸਤ 2023 ਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਅਤੇ ਸਕੱਤਰ (ਲੇਬਰ) ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਭੇਜ ਕੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਇਸ ਬੇਇਨਸਾਫ਼ੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਹੈ। ਪਰ ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਸ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ਼ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ,

Check Also

ਲੰਡਨ-ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਫਲਾਈਟ ’ਚ ਗੜਬੜੀ ਕਾਰਨ 1 ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਤ

ਬੈਂਕਾਕ ’ਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ ਲੰਡਨ-ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਉਡਾਣ ’ਚ ਭਿਆਨਕ ਗੜਬੜੀ ਆਉਣ …