Breaking News
Home / ਘਰ ਪਰਿਵਾਰ / Air Canada ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚਕਾਰ ਸੇਵਾ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ

Air Canada ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚਕਾਰ ਸੇਵਾ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ

 ਭਾਰਤ ਤੋਂ Air Canada ਦੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਅਤੇ ਵੈਨਕੂਵਰ ਹੱਬਾਂ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੀਆਂ ੲ ਆਖਰਕਾਰ ਤਿੰਨੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਹੱਬਾਂ ਤੋਂ ਸੇਵਾ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ
ਮੌਂਟਰੀਅਲ : Air Canada ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਅਤੇ ਤੋਂ ਨਾਨ-ਸਟਾਪ ਉਡਾਣਾਂ ‘ਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਹਟਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਦਿੱਲੀ, ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਆਪਣੀਆਂ ਨਾਨ-ਸਟਾਪ ਉਡਾਣਾਂ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਏਅਰਲਾਈਨ ਦੀਆਂ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਟੋਰਾਂਟੋ ਅਤੇ ਵੈਨਕੂਵਰ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਆਉਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ।
Air Canada ਦੇ ਨੈੱਟਵਰਕ ਪਲਾਨਿੰਗ ਅਤੇ ਰੈਵੇਨਿਊ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਵਾਈਸ ਪ੍ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਟ ਮਾਰਕ ਗਾਲਾਰਡੋ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਲੋਕ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਦੁਬਾਰਾ ਜੁੜਨ ਲਈ ਉਤਸੁਕ ਹਨ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਹਟਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਸਾਡੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਅਤੇ ਵੈਨਕੂਵਰ ਹੱਬਾਂ ਲਈ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਕੇ ਅਸੀਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ। ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਤੇ ਸਾਡਾ ਧਿਆਨ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਬੰਧਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਜਿਸਦੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, Air Canada ਇਸ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਏਸ਼ੀਆ-ਪ੍ਰਸ਼ਾਂਤ ਮਾਰਕੀਟ ਪ੍ਰਤੀ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ”।
Air Canada ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਕੈਰੀਅਰ ਹੈ। 2015 ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ, Air Canada ਨੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਅਤੇ ਵੈਨਕੂਵਰ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਟੋਰਾਂਟੋ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਚਲਾਈਆਂ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਏਅਰਲਾਈਨ ਮੌਂਟਰੀਅਲ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਲਈ ਨਵੀਆਂ ਨਾਨ-ਸਟਾਪ ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਲਈ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ।
ਪੂਰੇ ਕਾਰਜਕ੍ਰਮ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਲਈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ aircanada.com’ਤੇ ਜਾਓ।
ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ? ਨਵੀਨਤਮ ਸਰਕਾਰੀ ਦਾਖਲਾ ਲੋੜਾਂ ਲਈ ਸਾਡੇ ਟ੍ਰੈਵਲ ਹੈਡੀ ਹੱਬ ਜਾਂ IATA ਦੀ ਟਾਈਮੈਟਿਕ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਜਾਓ। ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਸਾਰੀਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਦਾਖਲਾ ਲੋੜਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਸਹੀ ਯਾਤਰਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼, ਵੀਜ਼ੇ, ਕੋਈ ਵੀ ਲੋੜੀਂਦੇ ਸਿਹਤ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਖਰੀਦੀਆਂ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਉਡਾਣਾਂ ਲਈ ਯੋਗਤਾ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਸਾਰੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨੋਟਿਸ ਨਾਲ ਬਦਲ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।
ਯਾਤਰਾ ਨੀਤੀ : ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਬੁੱਕ ਕਰੋ
Air Canada ਦੀ ਨਵੀਂ ਰਿਫੰਡ ਨੀਤੀ ਖਰੀਦੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਟਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਏਅਰਲਾਈਨ ਉਡਾਣ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਤਿੰਨ ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਮੁੜ ਨਿਯਤ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਗਾਹਕਾਂ ਕੋਲ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਮੂਲ ਵਿਧੀ, Air Canada ਦੇ ਟ੍ਰੈਵਲ ਵਾਉਚਰ ਜਾਂ 65% ਬੋਨਸ ਦੇ ਨਾਲ ਐਰੋਪਲਾਨ ਪੁਆਇੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਬਰਾਬਰ ਮੁੱਲ ਦੀ ਪੂਰੀ ਵਾਪਸੀ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ
Air Canada ਦੀਆਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਈਡ-ਬਾਡੀ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਫਲੈਟ ਲੇਟਣ ਲਈ ਸੀਟਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ Air Canada ਸਿਗਨੇਚਰ ਕਲਾਸ, ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਇਕਾਨਮੀ ਅਤੇ ਇਕਾਨਮੀ ਕਲਾਸ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਹਨ। ਕਈ ਘੰਟਿਆਂ ਦਾ ਕੰਪਲੀਮੈਂਟਰੀ ਇਨਫਲਾਈਟ ਮਨੋਰੰਜਨ ਅਤੇ ਆਨ-ਬੋਰਡ ਵਾਈ-ਫਾਈ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਪੂਰੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਹਰ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਹੈ।
ਸਾਰੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਦੇਖਭਾਲ ਕਿੱਟਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀਸੈਪਟਿਕ ਵਾਈਪ, ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਕਵਰਿੰਗ ਅਤੇ ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। Air Canada ਦੀਆਂ ਆਨਬੋਰਡ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਉਡਾਣਾਂ ਵਿੱਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸ਼ੈੱਫਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਪੈਨਲ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਨਵੇਂ ਭੋਜਨ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। Air Canada ਦੇ ਨਾਲ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਗਾਹਕ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਲੌਇਲਟੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਰਾਹੀਂ ਐਰੋਪਲਾਨ ਪੁਆਇੰਟ ਇਕੱਠੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਰੀਡੀਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਯੋਗ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ, ਜਿੱਥੇ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇ, ਤਰਜੀਹੀ ਚੈਕ-ਇਨ, ਮੈਪਲ ਲੀਫ ਲੌਂਜਾਂ, ਤਰਜੀਹੀ ਬੋਰਡਿੰਗ ਅਤੇ ਹੋਰ ਲਾਭਾਂ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਲੌਂਜ ਇਸ ਵੇਲੇ ਟੋਰਾਂਟੋ, ਮੌਂਟਰੀਅਲ, ਵੈਨਕੂਵਰ ਅਤੇ ਕੈਲਗਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਗੇਟ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਟੋਰਾਂਟੋ, ਮੌਂਟਰੀਅਲ ਅਤੇ ਪੈਰਿਸ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗੇਟ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਸਥਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀਆਂ ਵਾਧੂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਹਨ।
Air Canada ਬਾਰੇ : Air Canada ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਘਰੇਲੂ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਏਅਰਲਾਈਨ ਹੈ ਅਤੇ, 2019 ਵਿੱਚ, ਦੁਨੀਆ ਦੀਆਂ 20 ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸੀ। ਇਹ ਕੈਨੇਡਾ ਦਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਕੈਰੀਅਰ ਹੈ ਅਤੇ ਸਟਾਰ ਅਲਾਇੰਸ ਦਾ ਸੰਸਥਾਪਕ ਮੈਂਬਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਿਆਪਕ ਹਵਾਈ ਆਵਾਜਾਈ ਨੈੱਟਵਰਕ ਹੈ। ਯੂਕੇ ਦੀ ਸੁਤੰਤਰ ਖੋਜ ਫਰਮ Skytrax ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ Air Canada ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਇਕਲੌਤਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ਕੈਰੀਅਰ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ 4-ਸਟਾਰ ਰੈਂਕਿੰਗ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ ਹੈ। 2020 ਵਿੱਚ, Air Canada ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੇ ਸਾਲ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਗਲੋਬਲ ਟ੍ਰੈਵਲਰਜ਼ ਬੈਸਟ ਏਅਰਲਾਈਨ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜਨਵਰੀ 2021 ਵਿੱਚ, Air Canada ਨੇ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਲਈ Air Canada Clean Care+ ਬਾਇਓਸੇਫਟੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ APEX ਦ ਦਾ ਡਾਇਮੰਡ ਸਟੇਟਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ, ਅਤੇ ਇਹ APEX ਰੈਂਕਿੰਗ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਇਕਲੌਤੀ ਏਅਰਲਾਈਨ ਹੈ। Air Canada ਨੇ 2050 ਤੱਕ ਸਾਰੇ ਗਲੋਬਲ ਸੰਚਾਲਨਾਂ ਤੋਂ ਨੈੱਟ ਜ਼ੀਰੋ ਨਿਕਾਸ ਦੇ ਟੀਚੇ ਲਈ ਵੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਪ੍ਰਗਟਾਈ ਹੈ। ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਇਸ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਜਾਓ: aircanada.com/media, Air Canada ਨੂੰ Twitter ਅਤੇ LinkedIn ‘ਤੇ ਫਾਲੋ ਕਰੋ, ਅਤੇ Facebook ‘ਤੇ Air Canada ਨਾਲ ਜੁੜੋ।
ੲੲੲ

Check Also

DENTAL IMPLANTS

WHAT IS A DENTAL IMPLANT ? A dental implant is an artificial structure that replaces …