Breaking News
Home / ਕੈਨੇਡਾ / Front / ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਹਾਈਲਾਈਟਸ, ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ: ਭਾਰਤ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੂੰ 70 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ, ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਅਜੇਤੂ ਪਹੁੰਚਿਆ

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਹਾਈਲਾਈਟਸ, ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ: ਭਾਰਤ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੂੰ 70 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ, ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਅਜੇਤੂ ਪਹੁੰਚਿਆ

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਹਾਈਲਾਈਟਸ, ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ: ਭਾਰਤ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੂੰ 70 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ, ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਅਜੇਤੂ ਪਹੁੰਚਿਆ

ਨਵੀ ਦਿੱਲੀ / ਬਿਊਰੋ ਨੀਊਜ਼

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਹਾਈਲਾਈਟਸ, ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਪਹਿਲਾ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ: ਭਾਰਤ (397/4) ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ (327) ਨੂੰ 70 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਹਾਈਲਾਈਟਸ, ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਸੈਮੀ-ਫਾਈਨਲ: ਭਾਰਤ ਨੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਮਾਂਡਿੰਗ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੂੰ 70 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਆਈਸੀਸੀ ਪੁਰਸ਼ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰ ਲਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਜਾਂ ਤਾਂ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਜਾਂ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਨਾਲ ਭਿੜੇਗਾ। ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਟੀਮ ਨੇ 50 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 397/4 ਦਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸਕੋਰ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੂੰ 48.5 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 327 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਢੇਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਫਾਰਮ ‘ਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਆਪਣਾ 50ਵਾਂ ਵਨਡੇ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ‘ਚ ਵਨਡੇ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੈਂਕੜਾ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਚ ਮਹਾਨ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸਚਿਨ ਤੇਂਦੁਲਕਰ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਕੋਹਲੀ ਦੀ ਪਾਰੀ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਅਈਅਰ ਨੇ ਖੂਬ ਤਾਰੀਫ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਿਰਫ 70 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ 105 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਨੇ ਟਾਸ ਜਿੱਤ ਕੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਧਮਾਕੇਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਜੋੜੀ ਨੇ 8.2 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 71 ਦੌੜਾਂ ਜੋੜੀਆਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਹਿਤ 29 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 47 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਟਿਮ ਸਾਊਥੀ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਗਿੱਲ ਨੇ ਵੀ ਕੁਝ ਅੰਦਾਜ਼ ਦਿਖਾਇਆ ਪਰ ਕੜਵੱਲ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਪਾਰੀ ਘੱਟ ਗਈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ 79 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸੱਟ ਲੱਗਣ ਕਾਰਨ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ। ਫਿਰ ਉਹ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਆਇਆ। ਓਵਰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੌੜ ਜੋੜੀ।

ਮੁਹੰਮਦ ਸ਼ਮੀ ਨੇ ਗੇਂਦ ਨਾਲ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਲੀਨੀਕਲ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਦਸ ਵਿੱਚੋਂ ਸੱਤ ਵਿਕਟਾਂ ਝਟਕਾਈਆਂ। ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਗੇਂਦ ਨਾਲ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਅਗਲੇ ਹੀ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਰਚਿਨ ਰਵਿੰਦਰਾ ਨੂੰ ਆਊਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕੇਨ ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਅਤੇ ਡੇਰਿਲ ਮਿਸ਼ੇਲ ਨੇ ਫਿਰ ਕੀਵੀ ਪਾਰੀ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਤੀਜੇ ਵਿਕਟ ਲਈ 150 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਕੀਤੀ। ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਨੂੰ ਸ਼ਮੀ ਨੇ 52 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੋਵਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਪੂਰੇ ਕੀਤੇ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਨੇ ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਖੇਡ ਅੱਗੇ ਵਧਦੀ ਗਈ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਛੁਡਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਦੋਹਰਾ ਝਟਕਾ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਨੂੰ 69 (73) ਦੇ ਸਕੋਰ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਟੌਮ ਲੈਥਮ ਨੂੰ 0 (2) ਦੇ ਸਕੋਰ ‘ਤੇ ਐੱਲ.ਬੀ.ਡਬਲਯੂ. ਮਿਸ਼ੇਲ, ਜਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੈਂਕੜਾ ਜੜਿਆ ਹੈ, ਫਿਰ ਗਲੇਨ ਫਿਲਿਪਸ ਨਾਲ ਕਿਲ੍ਹਾ ਸੰਭਾਲਿਆ ਅਤੇ ਪੰਜਵੇਂ ਵਿਕਟ ਲਈ 50 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੌੜਾਂ ਜੋੜੀਆਂ। ਬੁਮਰਾਹ ਨੇ ਫਿਰ 43ਵੇਂ ਓਵਰ ਵਿੱਚ 41 (33) ਦੇ ਸਕੋਰ ਉੱਤੇ ਫਿਲਿਪਸ ਨੂੰ ਆਊਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੇ ਅਗਲੇ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਮਾਰਕ ਚੈਪਮੈਨ ਨੂੰ ਆਊਟ ਕੀਤਾ।

ਸ਼ਮੀ ਨੇ ਫਿਰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਣੀ ਫੇਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ 46ਵੇਂ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਡੇਰਿਲ ਮਿਸ਼ੇਲ ਨੂੰ 134 (119) ਦੇ ਸਕੋਰ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਕੀਤਾ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਦੋ ਹੋਰ ਵਿਕਟਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਈਆਂ।

Check Also

ਮਾਈਕਰੋਸਾਫਟ ਦੇ ਸਰਵਰ ’ਚ ਆਈ ਤਕਨੀਕੀ ਖਰਾਬੀ

ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ’ਚ ਹਵਾਈ ਉਡਾਣਾਂ ਹੋਈਆਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ : ਮਾਈਕਰੋਸਾਫਟ ਕਾਰਪ …