Breaking News
Home / ਭਾਰਤ / AIIMS ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਫਜਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਗਾਲਿਬ ਗੁਰੂ

AIIMS ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਫਜਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਗਾਲਿਬ ਗੁਰੂ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਸੰਸਦ ਉੱਤੇ ਹਮਲੇ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਅਫਜਲ ਗੁਰੂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਗਾਲਿਬ ਗੁਰੂ ਨੇ ਹਾਇਰ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲ ਪਰੀਖਿਆ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਪਾਸ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹਰ ਪਾਸੇ ਉਸਦੀ ਚਰਚਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਰੀਖਿਆ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਬੋਰਡ ਆਫ ਸਕੂਲ ਐਜੁਕੇਸ਼ਨ ਨੇ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਰੀਖਿਆ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਗਾਲਿਬ ਨੂੰ ਪਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ 88.2 ਫੀਸਦੀ ਅੰਕ ਹਾਸਲ ਹੋਏ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਗਾਲਿਬ ਨੇ ਚੰਗੇ ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਪਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਉਹ 10ਵੀ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ 95 ਫੀਸਦੀ ਨੰਬਰ ਹਾਸਲ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ 17 ਸਾਲ ਦਾ ਗਾਲਿਬ ਲਈ ਵਧਾਈਆਂ ਦਾ ਤਾਂਤਾ ਲੱਗ ਗਿਆ ਹੈ। ਬਾਰਾਮੂਲਾ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸੋਪੋਰ ਕਸਬੇ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਉਸਦੇ ਘਰ ਉੱਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਪਰੀਜਨਾਂ ਦੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਲੱਗ ਗਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਲੋਕ ਲਗਾਤਾਰ ਗਾਲਿਬ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਅਫਜਲ ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਫ਼ਾਂਸੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਤਬੱਸਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਹੁਣ ਸਾਡਾ ਪਰਿਵਾਰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਬਾਕੀ ਜਿੰਦਗੀ ਜਿਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਗਾਲਿਬ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਉਹ ਡਾਕਟਰ ਬਨਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ AIIMS ਵਿੱਚ ਪੜਾਈ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।

Check Also

ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਅਣਮਨੁੱਖੀ ਕਾਰਾ ਆਇਆ ਸਾਹਮਣੇ

ਗੱਡੀ ਗੰਦੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਕਹਿ ਕੇ ਜ਼ਖ਼ਮੀਆਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਹਸਪਤਾਲ ਦੋ ਲੜਕਿਆਂ ਦੀ …