Breaking News
Home / ਜੀ.ਟੀ.ਏ. ਨਿਊਜ਼ / ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਸਖਤੀ

ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਸਖਤੀ

ਨਕਲੀ ਰਿਫਿਊਜ਼ੀ ਵੀ ਕੈਨੇਡਾ ਆਉਣ ਦੀ ਤਾਕ ਵਿਚ
ਟੋਰਾਂਟੋ : ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਸਤੇ ਕੈਨੇਡਾਵਿਚ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਵਾਲੇ ਰਿਫਿਊਜ਼ੀਆਂ ਦੀਗਿਣਤੀਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰਸਰਕਾਰਦਾਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਲੋਕਦੇਸ਼ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਬੇਹੱਦ ਘੱਟ ਹਨ।ਮਾਰਚ ਤੱਕ ਆਰਸੀਐਮਪੀ ਨੇ ਅਜਿਹੇ 887 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਫੜਿਆ, ਜੋ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੈਨੇਡਾਵਿਚਦਖਲ ਹੋ ਰਹੇ ਸਨ।ਫਰਵਰੀਵਿਚ ਇਹ ਅੰਕੜਾ 858 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਜਦਕਿਜਨਵਰੀਵਿਚ ਇਹ 315 ਹੀ ਸੀ। ਪਹਿਲੇ ਤਿੰਨਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਹੀ ਕੁੱਲ 1860 ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਪਰਵਾਸੀਕੈਨੇਡਾ ਪਹੁੰਚੇ। ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਪਰਵਾਸ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਕਿਊਬੈਕਵਿਚ ਹੋਏ ਹਨ, ਜਿੱਥੇ ਆਰਸੀਐਮਪੀ ਨੇ 644 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰਕੀਤਾਹੈ। ਪੁਲਿਕ ਸੇਫਟੀਮੰਤਰੀਰਲਫ ਗੁਡੇਲ ਅਨੁਸਾਰ ਕੈਨੇਡਾਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰਪਰਵਾਸੀਧਿਆਨਨਾਲਤਿਆਰਕੀਤੇ ਗਏ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮਨਾਲ ਹੀ ਆਉਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਇੱਥੇ ਆ ਕੇ ਕੁਝ ਵਿਅਕਤੀਪਨਾਹ ਮੰਗਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ।ਹਾਲਾਂਕਿਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀਗਿਣਤੀਕਾਫੀ ਘੱਟ ਹੈ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਪਰਵਾਸੀਆਂ ਵਿਚੋਂ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਕੋਲਅਮਰੀਕੀਵੀਜ਼ਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।ਕੈਨੇਡਾਵਿਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹਨਾਂ ਦੀਹੋਰ ਜਾਂਚ ਵੀਕੀਤੀਜਾਂਦੀਹੈ।ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰਨਾਲ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀਕੈਨੇਡਾ ਆਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਉਹਨਾਂ ਦੀਪਹਿਚਾਣਤੈਅਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾਵਿਚ ਆਉਣ ਦੇਵੇਗੀ।
ਮੈਨੀਟੋਬਾ ‘ਚ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਰਿਫਿਊਜ਼ੀਆਂ ‘ਚ ਭਾਰੀਵਾਧਾ
3 ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ 331 ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਰਿਫਿਊਜ਼ੀ ਕੈਨੇਡਾ ਪਹੁੰਚੇ
ਮੈਨੀਟੋਬਾਵਿਚ ਹੀ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਰਿਫਿਊਜ਼ੀਆਂ ਦੀਗਿਣਤੀਕਾਫੀਵਧੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜਨਵਰੀਵਿਚ 19, ਫਰਵਰੀਵਿਚ 142 ਅਤੇ ਮਾਰਚਵਿਚ ਇਹ ਅੰਕੜਾ 170 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ।ਤਿੰਨਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 331 ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀਪਰਵਾਸੀਕੈਨੇਡਾ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਉਥੇ ਬੀਸੀਵਿਚ ਇਹ ਅੰਕੜਾਜਨਵਰੀਵਿਚ 201 ਤੋਂ ਘਟ ਕੇ ਮਾਰਚਵਿਚ 71 ਹੀ ਰਹਿ ਗਿਆ ਹੈ।
ਵਾਲਮਾਰਟਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀਛਾਂਟੀਕਰਨਦੀਤਿਆਰੀ ‘ਚ
ਟੋਰਾਂਟੋ : ਵਾਲਮਾਰਟਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀਛਾਂਟੀਕਰਨਦੀਤਿਆਰੀ ‘ਚ ਹੈ।ਕਿੰਨੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਹੋਵੇਗੀ ਇਹ ਅਜੇ ਪੂਰੀਤਰ੍ਹਾਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ, ਪਰਛਾਂਟੀਹੋਵੇਗੀ ਇਸ ਦੇ ਪੂਰੇ ਸੰਕੇਤਹਨ।ਵਾਲਮਾਰਟ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਐਲੈਕਸ ਰੌਬਰਟਨ ਨੇ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਿੰਨੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨੌਕਰੀ ਤੋਂ ਹੱਥਧੋਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕਦਾਅਵੇ ਕਰਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਛਾਂਟੀਹੋਵੇਗੀ ਜਦੋਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦੇ ਉਲਟ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਛਾਂਟੀਹੋਣੀਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਇੱਕ ਬਿਆਨਵਿੱਚ ਆਖਿਆ ਕਿ ਕੰਪਨੀਆਪਣੇ ਸਟੋਰ ਦੇ ਪੁਨਰਗਠਨਦੀਕੋਸ਼ਿਸ਼ਕਰਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈਕਰਮਚਾਰੀ ਇੱਕ ਖਾਸ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟਦੀ ਥਾਂ ਪੂਰੇ ਸਟੋਰਵਿੱਚਕੰਮਕਰਨਗੇ। ਵਾਲਮਾਰਟਕੈਨੇਡਾਵਿੱਚਅਕਤੂਬਰ 2016 ਤੱਕ 91,000 ਕਰਮਚਾਰੀਕੰਮਕਰਰਹੇ ਸਨ।
ਮਿਸੀਸਾਗਾ ਇਕ ਵਾਰਫਿਰਮਿਡਸਾਈਜ਼ਡਸ਼ਹਿਰਬਣਿਆ
ਮਿਸੀਸਾਗਾ : ਮਿਸੀਸਾਗਾਸ਼ਹਿਰ ਨੇ ਫੌਰੇਨ ਡਾਇਰੈਕਟਇਨਵੈਸਟਮੈਂਟ (ਐਫਡੀਆਈ) ਮੈਗਜ਼ੀਨਵਿਚਪੰਜਐਵਾਰਡਪ੍ਰਾਪਤਕੀਤੇ ਹਨ।ਪੂਰੇ ਨਾਰਥਅਮਰੀਕਾਵਿਚ 2017-18 ਲਈ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਮਿਡਸਾਈਜ਼ਡਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਿਸੀਸਾਗਾ ਨੂੰ 74 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡਦੇ ਹੋਏ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨਾਲਭਰਪੂਰਸ਼ਹਿਰਐਲਾਨਿਆ।ਐਫਡੀਆਈਮੈਗਜ਼ੀਨਅਨੁਸਾਰ ਮਿਸੀਸਾਗਾ ਨੇ ਆਧੁਨਿਕ ਨਿਰਮਾਣਕੰਪਨੀਆਂ ਦੀਲਗਾਤਾਰਵਧਦੀ ਹੋਈ ਸੰਖਿਆ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਇਕ ਮੁੱਖ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਾਮਕਮਾਇਆਹੈ।ਰਿਪੋਰਟ’ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਮੇਅਰ ਬੌਨੀ ਕਰੌਂਬੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਿਸੀਸਾਗਾਦੀਇਕੋਨਮੀਕਾਫੀਮਜ਼ਬੂਤ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤਿਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤਕਰਰਹੇ ਹਾਂ ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਵਿਕਾਸਵਿਚਆਪਣਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇ ਸਕਣ। ਅਸੀਂ ਲਗਾਤਾਰਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਸੀਸਾਗਾਵਿਚਨਿਵੇਸ਼ਲਈ ਬੁਲਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦਾ ਹੁੰਗਾਰਾਵੀਮਿਲਰਿਹਾਹੈ।ਇਸਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਸ਼ਹਿਰਵਿਚ ਰੋਜ਼ਗਾਰਵਧਰਹੇ ਹਨਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾਜੀਵਨ ਪੱਧਰ ਵੀਬਿਹਤਰ ਹੋ ਰਿਹਾਹੈ। ਅਸੀਂ ਹੋਰਸ਼ਹਿਰਾਂ ਨਾਲੋਂ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗਤਾਵਿਚਵੀ ਅੱਗੇ ਹਾਂ। ਮਿਡਸਾਈਜ਼ਡਸਿਟੀਆਫਦਾਫਿਊਚਰ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾਮਿਸੀਸਾਗਾ ਨੇ ਬਿਜਨੈਸਫਰੈਂਡਲੀਨੈਸਵਰਗ ਵਿਚਵੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਥਾਨਹਾਸਲਕੀਤਾਹੈ।ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀਵਿਚਪੰਜਵਾਂ ਸਥਾਨ, ਐਫਡੀਆਈਸਟੈਟਰਜੀਵਿਚ ਸੱਤਵਾ ਅਤੇ ਇਕੋਨੋਮਿਕਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨਾਲਭਰੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿਚ9ਵਾਂ ਸਥਾਨਹਾਸਲਕੀਤਾਹੈ।

Check Also

ਕੈਨੇਡੀਅਨਸਿਟੀਜਨਸ਼ਿਪ ਨੇ ਮੈਨੂੰਬਚਾਇਆ :ਪਾਸਟਰ ਹਿਉਨ ਲਿਮ

ਢਾਈ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਉੱਤਰ ਕੋਰੀਆ ਦੀ ਜੇਲ੍ਹ ‘ਚੋਂ ਕੈਨੇਡਾ ਵਾਪਸੀ ਬਰੈਂਪਟਨ/ਬਿਊਰੋ ਨਿਊਜ਼ 13 ਅਗਸਤਦਿਨਐਤਵਾਰ ਨੂੰ …